Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ยี่ห้อ compaq ทนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ยี่ห้อ compaq ทนไหมครับ

ตอนนี้อยากได้ Notebook ราคาไม่เกิน 25000 ครับแค่พอใช้ได้ ของ compaq มันทนทานใหมครับ ชอบรูปทรงมันสวยดี หรือว่าใครมีรุ่นไหนช่วยแนะนำด้วยครับ

ทนครับ เครือเดียวกะ hp รอท่านต่อไปมาแนะนำรุ่นนะครับ แต่ราคานั้น น่าจะยากครับผม

Comment

ยืนยันอีกเสียงทนครับผมใช้อยู่เหมือนกัน งบไม่เกิ 25000 ก็ตัวนี้ละกัน

ยี่ห้อ : Compaq
      รุ่น : Compaq Presario C561TU
      CPU : Intel Core Duo T2080 (1.73 GHz, FSB 533 MHz)
      Chipset : Intel 945GM
      หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
      ฮาร์ดดิสก์ : 80 G 5400 RPM
      จอภาพ : 15.4 inch WSXGA+ (1680x1050)
      ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
      น้ำหนัก : 2.9 kg.
      ประกัน : 1 Y.
      การ์ดจอ : Intel GMA950

ราคา 21,900 ครับ (ไม่รวม Vat ีอีัก 7%)

Comment

compaq 25000 รวมแวทแล้ว มีทั้ง celeron / core duo / turion x2 จอ 14 - 15 นิ้วหลายรุ่นเลยครับ

Comment

สุดยอดแห่งความทนทาน ราคาถูกครับ เมื่อก่อนใช้ Presario V2000 เผลอเหยียบเต็มตีน นน. 75 kgs. มะยักกะเปนไรแฮะ ตอนนี้ใช้ V3000 ยังมะกล้าเหยียบ อิอิ

Comment

เครื่องที่ผมมีใช้มา 6 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยครับ นอกจาก bat หมด
            เสียงจากลำโพงมากๆ ดีกว่าเครื่อง S41 ที่เพิ่งซื้อแบบเทียบกันไม่ได้เลยครับ

Comment

compaq สู้ตายครับ เจ๋ง

Comment

ทนคับ จากที่เห็นเพื่อนๆใช้กันหลายคน ผมว่าบอดี้ของมันดีอย่างตรงที่มีวัสดุใสเคลือบอีกชั้น เป็นรอยยากดีด้วย

Comment

พึ่งรู้นะเนียว่า เครือเดียวกะ hp -_-"

Comment

ไม่เครือเดียวกับ hp ครับ โรงงานเดียวกันเลยตะหาก

Comment

Compaq กับ HP นี่บริษัทเดียวกันเลยครับ โดย Compaq จะทำมาบุกตลา่ดล่างถึงกลาง ส่วน HP นี่จะเจาะกลุ่มตลาดกลางถึงบน

Comment

ทนครับ

Comment

เทียบราคาแล้วดีมากๆครับ แต่สู้ HP ไม่ได้นะ

เหมือนรถเก๋งไง

Lexus กะ Toyota อ่ะ

Comment

เดี๋ยววันนี้จะไปสอยนี่ครับ v3439เพิ่มแรมเป็น1g ท่านใดมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

Comment

compaq ดีครับประหยัดดี ดีกว่า acer แน่นอน...

Comment

Working...
                              X