Announcement

Collapse
No announcement yet.

เออมีเรื่องจะถามหน่อยคับเกี่ยวกับประกัน ของ D com ผมจะเอา MB ไปเปลี่ยนตัวไหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เออมีเรื่องจะถามหน่อยคับเกี่ยวกับประกัน ของ D com ผมจะเอา MB ไปเปลี่ยนตัวไหม่

คือ Port IDE ของผมมันร้าว อะคับ ประกอบคอมตอนเมาเลยเสียบร้าวไปนิดหน่อย
    คือถ้าเราเสีย200 ค่า port ide เขาจะเปลี่ยนตัวใหม่ไห้เราไหมคับ
    เพราะผมเอาไปเครม เขาไม่เปลี่ยนไห้แค่เอาไปซ่อมไห้ 2อาทิตณืมารับ
    com ก้ยังเป็นเหมือนเดิม เซ้งก็ MB ตัวนี้มากๆๆอยากไห้เปลี่ยนตัวไหม่

เดาใจยากหน่อยนะ dcom เนี่ยะ....

Comment

ถ้าประกันหลุดไปแล้ว เซียร์รังสิตมีร้านรับเปลี่ยนงับ ชั้น 1 ด้านหลังมั่ง (มะวานเดินเจอมา)
      มีสารพัด Port งับ (ขาดกะแต่ Pci-Ex มั่ง >.<")

ps จิงๆ น่าจะปายร้านนี้ก่องเคลมนะ ถ้าโชคดีได้ IDE สีเดียวกันเปะๆ ให้เค้าทำเนี่ยนๆ ก็อาจประกันมะหลุดด้วย

Comment

เห็นเขาว่าส่องเมนบอร์ดที่เอามาเครมอย่างกับส่องพระ
        ------------------------
        แถมบางรายถลอกที่เมนบอร์ดนิดเดียว ยังตีกลับบอกว่าไม่อยู่ในเงื่อนไขประกัน
        ------------------------
        งานนี้รอดยากครับ ตกแต่งแผลให้เนียนที่สุดแล้วกันครับ

Comment

ท่าจะต้องรอนานนะ^^
          แต่ขอไห้ได้เร็วๆคับ

Comment

Working...
          X