Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครซื้อ Command 3 แล้วเล่นไม่ได้มั้งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครซื้อ Command 3 แล้วเล่นไม่ได้มั้งคับ

ผมซือ คอมมานส์ 3 มาคับ มันมี 2 แผ่น ผมมีปัญหาดังนี้คับ (ผู้รูช่วยตอบหน่อยนะคับ)

1.ต้องลงโปรแกรม 7-ZIP (ซึ่งไฟล์มีอยู่ใน ซีดี2 ผมก็ลงเรียบร้อยคับ)
    2.เริ่มทำการติดตั้ง โดยใส่ ซีดี1 ผมก็ใส่คับ มันจะรันน์ออโต้คับ จะรัน Part1, Part2, Part3.....
    เรื่อยๆ จนถึงPart8.(ซึ่งหมดหน้าที่ของแผ่นแรก) จากนั้นเครื่องมันก็จะถามหา Part9 ซึ่งอยู่ในซีดี2
    ผมก็ใส่แผ่นสอง แล้วมันก็รันติดตั้งต่อไป จนครบทุกกระบวนการ
    (รู้สึกว่า เครื่องมันจะทำการติดตั้งเกมส์จากไอโปรแกรมในข้อ 1 ที่มันให้ผมลงก่อนอะคับ)

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วมันก็จะสร้าง Shortcut ให้เองเลยบนหน้าจอโดยไม่ถาม

จากนั้นผมก็เข้าเกมส์ โดยดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนนั้นแหละที่หน้าจอ เครื่องมันก็จะรับเกมส์อยู่อย่างนั้น
    แหละคับไม่ยอมเข้าเกมส์ซะที มันจะขึ้นรูปเดียวกับหน้าปกเกมส์อะคับ

ไอเกมส์ๆ นี้มันต้องใช้การ์ดจอสูงป่าวคับ ทำไมผมเข้าเกมส์ไม่ได้ซะทีคับ มันรันอยู่อย่างนั้นแหละคับ
    หรือต้องใช้ Direcx 9 ผมก็มีแล้วคับ เวอร์ชั่นใหม่ซะด้วย หรือต้องใช้ Framework คับเพราะไอ
    Framework2 เนี้ยเครื่องผมยังไม่มี สเปคคอมผมก็ตามนี้คับ เล่นได้ไหมคับ

CPU_AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz

M/B : ASRock ALiveNF6G-VSTA

RAM : Kingston 512 MB/667 MHz X 2

HD : WD IDE 80 GB (ไม่มีการ์ดจอนะ ใช้ออนบอร์ดเอาคับ)

รบกวนตอบหน่อยนะคับ ไม่ตอบก็ให้กะลังใจหน่อย เสียดายตังค์มากเลย ซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้เนี้ย

ออนบอร์ดเล่นไม่ไหวหรอกครับ เกมส์นี้อะ กินเครื่องเหมือนกันนะท่าน

Comment

ขอบคุณคร้าบ จะได้ทาบ ว่าเป็นที่สเปคเครื่อง นึกว่าลงเกมส์ผิดวิธี

Comment

Working...
      X