Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ขั้นต่ำ กับ HD3870 & 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ขั้นต่ำ กับ HD3870 & 8800GT

cpu อย่างน้อยสุดๆ ที่จะดึงความสามารถของ HD3870 กับ 8800GT

ออกมาใช้ได้เต็มที่ ควรจะเป็นตัวไหนคับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ

น่าจะเป็นรุ่น E ขึ้นไปนะครับ สำหรับฝั่ง Intel อะนะ

Comment

น่าจะเปน dual core

2.5 Ghz+ ก้พอลากไปชิลๆ ละคับ แต่จะเอาสุดๆจิง ก้ต้อง 3.0 Ghz +

Comment

ที่แน่ๆAMDลากไม่ไหวครับ X2 @ 3g (~5600+,~6000+)ยังลากไม่ไหวเลยกับการ์ดใหม่ๆพวกนี้

Comment

E2140 เดิมๆ ยังเขนไม่ออกเลยครับ คะแนนเนี่ย แต่เล่นเกมก็ ok

จริงๆถ้าไม่สนใจคะแนน AMD เล่นก็ลื่นดีนี้ครับ ท่านบังบอกมา ใช้งานจริงไม่สนคะแนนไม่ใช่เหรอครับ

Comment

E6 ขึ้นไปครับ เดิมๆนะ

Comment

เอาคะแนนเยอะๆก็ CPU Core2 Duo E8XXX หรือ Q6XXX ไปเลยครับผม
              ใช้งานจริงๆ E21XX หรือ X2 4400+ ขึ้นไปก็พอ

Comment

ถ้าจะเอาวัดกันที่คะแนนนะครับ
                ผมว่า amd นี่เลิกคุยเลย(ผมใช้อยู่)น่าจะลองอย่างตำต้อง 6000+x2 แต่ถ้าราคานี้ใช้ e6600 ดีกว่าไหม
                ลองอีกเครื่องนึง e4300 ก็พอๆกันเลยกลับมาใช้ amd เพราะอะไรไม่รู้ ^ ^
                ถ้าอินเทลก็ e6600 อย่างต่ำครับ
                เพราะของผม 4000+x2 ได้ 3d 06 แค่ 9100นิดเองๆครับ ผมoc แบบพอเพียงนะ
                ไม่ได้เปรี้ยวมาก

แต่บอกตรงๆนะครับเล่นกับ 4000+x2 ก็เล่นได้ทุกเกม ที่ 1280*1024 แบบลื่น 30-40เฟรม+ แล้วครับ
                ยกเว้นเกมเดียวที่ยังเอาไม่อยู่ คือ simcity socity เกมนี้อยากเล่นภาพจ๊าบๆจิงๆ ใครทำได้บอกทีใช้สเปกอ่ะไร จข้องใจมากมาย

Comment

Working...
                X