Announcement

Collapse
No announcement yet.

spore ช่วงที่4 ผ่านยังไงอะครับ ยึดเมืองสู้มันไม่ได้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spore ช่วงที่4 ผ่านยังไงอะครับ ยึดเมืองสู้มันไม่ได้ช่วยที

เล่นเปบ ปกตินะครับ ไม่ยากไม่ง่าย

เล่นไม่ผ่านสักทีมีเทคนิคไม๊ครับถาม แฟนพันแท้หน่อย

แพ้มา2รอบละสู้บ่อได้ - -

ตอนสร้างรถกับเรือ ก็เอาให้โหดๆ สิครับ วางตำแหน่งผังเมืองดีดี จะได้ตังขึ้นไวไว ค่อยๆยึดทีละเมือง
    สร้างบ้านหลังแรกเพื่อเพิ่มจำนวนยูนิตพวกรถ เรือ เครื่องบิน ยึดเมืองทีละเมือง ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆเดียวก็ชนะ
    เวลายกพวกไปยึดเมือง พวกมาก ของโหด ก็ยึดได้ไว

Comment

ช่วงสี่ นี่ก่อนอวกาศใช่ป่ะ

ถ้าเกาะเดียวกันสร้างรถ เล่นสายทหารโลด สิบคัน ลุยเลยครับ มีเงินเท่าไหร่สร้างแหลก
      ถ้าคนล่ะเกาะสร้างเครื่องบิน จบ แต่ถ้าเล่นศาสนา นี่ผมไม่รู้อ่ะ เคยพยายามแล้วไม่สำเร็จ

เล่นการค้าก็ง่ายดีนะครับ เปิดเส้นทาง พอได้จังหวะก็ เข้าซื้อ จบ

แต่ช่วงอวกาศนี่ซิ เหนื่อยจัง กว่าจะยึดได้แต่ล่ะดาว T_T

Comment

ผมเล่นศาสนา
        สร้าง บ้านมาเพิ่มคนก่อน วางผังดีๆ เน้นเงินให้มากที่สุด ความสุขก็ ไม่เกิน 2-3ก้พอ
        แล้วก็สร้างป้อมปืนรอบเมืองไว้แบบ อันเว้นอัน ไม่ต้องตั้งครบรอบเมืองหรอ เปลือง
        มีเงินเท่าไหร่ เอาไปทุ่มที่รถให้หมด เกาะเดียวกัน พยายามพารถไปล้างสมองเมืองให้เยอะๆเข้าไว้
        ส่วนความสามารถรถ มันจะมี พลัง อำนาจการล้างสมอง(อาวุธ) ความว่องไว
        เล่นศาสนา เน้น อาวุธล้างสมองให้เยอะๆคับ แล้วก็พลังเกราะรถด้วย
        พอไปที่เมืองเป้าหมาย คลิกแล้วเลือกล้างสมองเมือง
        มันจะทำการโจมตีคับ(ประกาศศาสนา)
        เอาเม้าไปวางที่เมืองจะเห็นขีดๆ ถ้าขีดๆนั้นเลื่อนมาขวาเมื่อไหร่ เมืองนั้นจะเป็นของเราคับ
        เมื่อยึดได้ มันจะมีให้เลือกว่า ต้องการเปลี่ยนเมืองนี้เป็นทารทหาร หรือทางศาสนา อันนี้แ้ต่
        พอเราได้ เรือ กับ เครื่องบิน
        ซื้อเครื่องบินเลยคับ เรือข้ามไปได้เลย
        เล่นเหมือนกัน อัดเครื่องบินให้หมด มีเท่าไหร่ทุ่มเครื่องบินไปเลย ลบรถทิ้งได้เลย

บางครั้งจะมีเมืองพันธะมิตรด้วย เราเจรจาร่วมรบกับเค้าได้ แต่สุดท้ายเราก็ต้องยึดทุกเมืองอยู่ดี

ส่วนตรงกลางล่างของเมนู จะมีความสามารถอยู่4อย่าง
        อย่างแรก (เท่าที่จำได้)
        1.ฟื้นฟูเมือง
        2-3.จำไม่ได้
        4.ล้างสมองยึดครองเมืองทุกเมืองบนโลกทั้งหมด (จะมีขึ้นมาให้กดใช้ช่วงหลัง กดปุ๊บผ่านยุคนี้ไปเลย)

Comment

ผมเล่นจนบินไปนอกโลกและยังไปไม่ถึงแกนจักวาลเลยไกลโคตร

Comment

ผมว่าช่วง4นี้ง่ายพอๆกับช่วง3เลยนะ แต่ห้ามลงขีปนาวุธแบบถล่มราบเมืองหายไปเลยนะครับเมืองเราจะน้อยมีผลต่อช่วงอวกาศ
            แล้วก็ไอ้จรวจแบบทำลายสิ่งก่อสร้างลูกเดียวราบอีก มันจะส่งผมทำให้เมืองนั้นมีสารพิษสร้างอะไรๆก็หาย

Comment

ผมกำลังขึ้นบกเอง ฮาๆ

Comment

ขอบคุนครับทุกคน หวังว่าคืนนี้จะไม่โดนยึดเมือง ชนะบ้าง

Comment

Working...
                X