Announcement

Collapse
No announcement yet.

power supply ปิดเครืี่่องแล้วไฟค้าง เปิดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power supply ปิดเครืี่่องแล้วไฟค้าง เปิดไม่ได้

สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ของ overclockzone นะครับ คือผม มีปัญหาอยากจะเรียนถามท่านผู้รู้ให้ช่วยแนะนำหน่อย เครื่องคอมพิวเตอร์ผมก็ใช้ได้ตามปกตินะครับ แต่บางครั้งเวลาปิดเครื่องแล้วถอดปลั๊ก เมื่อจะเสียบปลั๊กใหม่ พอเสียบปุ๊ป พัดลม power supply ก้อหมุนเลย บางที ไฟ hd กระพริบด้วยครับ ทำให้ผมเปิดเครื่องไม่ได้ครับ ถึงจะกด power ยังไงมันก้อไม่ยอมเปิด มีแต่ต้องถอดปลั๊กทิ้งไว้ ประมาณ 12 ชม จึงจะหายน่ะครับ
    อยากจะถามว่าตรงชิ้นไหนเสียน่ะครับ จะได้เอาไปเคลมได้ถูกชิ้น หรือมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

spec :
    AMD x2 5200
    2 GB Kinston DDR2 800
    M/B M2N
    500 GB WD
    Geforce 7600 GS 512 MB
    Power Dtech 700Watt

ผมว่าฟิวระบบของภาาคจ่ายไฟมีปัญหาครับ
    คุณเคยโดนตอนไฟดับกระทันหันมั่งรึเปล่าครับ

ปล.ของผมซื้อของ Deluk เจอแบบเดียวกันเลย
    Last edited by kyoung; 5 Sep 2008, 01:07:36.

Comment

เคยครับ ไม่มี ups ด้วย

Comment

อาการนี้แก้ไม่ได้ครับ
        สงสัยต้องเปลี่ยนตัวใหม่ไปเลยครับ(ไปเคลมไม่คุ้มครับ)

Comment

Working...
        X