Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม M/B ตั้งค่า Bios ไม่อยู่คับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม M/B ตั้งค่า Bios ไม่อยู่คับ...

M/B ตั้งค่า Bios...ไม่อยู่คับ.. เวลาเปิด เครื่อง มันให้ไปตั้งค่า ต่างใน Bios ไปว่าเป็น วันที่ และอื่นๆ..ทั้งที่ผม เปลี่ยนถ่านได้ 2 วันเอง...

อาการนี้ถ่านหมดแน่นอนครับ ไม่งั้นก็ BIOS เสื่อมแล้วละครับ แต่ผมเดาว่าถ่านที่เปลี่ยนก็หมดเหมือนกันครับ

Comment

ถ่านที่ซื้อมาเปลี่ยนอาจจะไม่ตรงกับความต้องการของบอร์ดครับ ลองเช็ครุ่นถ่านดูอีกทีครับ เพราะมีหลายแบบ

Comment

เปลี่ยนถ่าน แล้วก้อลองใหม่ดูนะคับ
        ถ่านราวๆ ก้อนละ 20-30 บาท มีขายทั่วไป ร้านซ่อม+ขายนาฬิกาก็มี
        ถอดไปให้เค้าดูเป็นตัวอย่างด้วย เด๋วซื้อผิดจะแย่

Comment

ถ่านเบอร์ CR 2032 ครับ ไปซื้อได้เลย

Comment

ลองเช็กที่ถ่านดูอีกทีนะคับ บางทีถ่านที่เอามาเปลี่ยนก็อาจหมดได้เหมือนกัน

Comment

ถ่านอาจจะเสื่อมก็ได้นะ..

Comment

update bios
                flash

Comment

Working...
                X