Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคัยเคยใช้ AudioTrak ตัวนี้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคัยเคยใช้ AudioTrak ตัวนี้มั่งครับ

Audiotrak Prodigy 7.1
    Controller :: Envy24HT
    DAC :: WM8770
    ADC :: WM8770
    DIT :: CS8415A + VT1724

มีคัยเคยใช้มั่งครับช่วย Review ให้หน่อยเทียบกะ X-Fi Music (ฟังเพลง 90 ดูหนัง 5 เล่นเกมส์ 5)
    พอดีกำลังจะกลับบ้านแล้วว่าจะเลยข้ามไปกัวลาลัมเปอร์สักหน่อย
    ขายอยู่ 450ริงกิต ประมาณ 4500บาท ไม่รู้จะคุ้มป่าวอะ

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:22:09.

ถ้าเทียบกับ x-fi เสียงคงดีกว่าแน่ๆละครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์คงสู้ไม่ได้
    ตัวนี้ใช้ชิบ VIA ENVY24HT แถม dac support 24-bit/196kHz ด้วยครับ
    อันนี้รีวิวลองดูครับ เห็นเค้าบอกว่าแนวเสียงออกโปร่ง เป็นธรรมชาติ
    http://www.head-fi.org/forums/f46/au...review-204850/

Comment

ซื้อมาเหอะ คุ้มครับ เชื่อผม ญี่ปุ่นยังไม่มีขายเลยยยยยย

Comment

prodigy 7.1 hifi ใช้
        Wolfson WM8776 Codec 2channel
        Wolfson WM8766 DAC 6channel

ชุดเดียวกับ SE 200 ครับ

2channel หลัก มี RCA ให้ใช้ แต่ต่อขนานมาจาก สายหางกะรอก

เทียบกับ se 200 ที่ RCA 2channel หลัก ที่ใช้ dac WN8740 2channel แยกต่างหาก พร้อม VLSC และ op-amp 6ตัว

2channel คงสู้ onkyo se90 / se200 ไมไ่ด้

แต่ 7.1 hifi จะดูมีภาษีกว่า เรื่อง 7.1 เพราะ มันเปลี่ยน op-amp ได้

คงสูสี tokyo style s010 เพราะลายวงจรคล้ายกันมาก dac op-amp codec ตัวเดียวหันหมด

แต่ไม่มี rca out [เป็น coaxial in out แทน]

การ์ด via ด้วยกัน ถ้า dac เดียวกัน ตัวที่จะชี้วัดคือ op-amp และลายวงจร

พวก NE5532 กับ JRC4580 คงไม่ต่างกันมาก

แต่ถ้าเปลี่ยนเอา OPA2134 หรือ LM4562NA มาใส่ นี่จะเห็นผลชัดเจน
        Last edited by battlecruiser; 16 Dec 2007, 17:00:19.

Comment

op-amp นี่มันแพงได้ใจริงๆ จะเปลี่ยนหลายๆตัว ก็ไม่ใหวเหมือนกัน -*-

ถ้าอยากเปลี่ยนให้เห็นผลจริงๆ ก็ยัด ad825 พร้อมตัวแปลง ลง dip

ราคาน่าจะอยุ่ที่พันกว่าบาท

Last edited by battlecruiser; 16 Dec 2007, 17:16:42.

Comment

ท่าน battlecruiser ข้อมูลแน่นจริงเรื่อง sound

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้เหลือแต่รอกลับบ้านปีใหม่

Comment

กลับบ้าน

ผมก็ได้ลำโพงแล้วดิท่าน

อิอิ

ไปซื้อตัวแปลงมาแล้วนะ ขาดแต่สายอะ

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
                กลับบ้าน

ผมก็ได้ลำโพงแล้วดิท่าน

อิอิ

ไปซื้อตัวแปลงมาแล้วนะ ขาดแต่สายอะ
                ความจริงสายหาง่ายก่าตัวแปลงอีก

ส่วนลำโพงค่าส่งด้วยนะลังมันใหญ่

อิ อิ

Comment

Working...
                X