Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัวต่อ Molex แบบเรืองแสงอะครับ ซื้อมาแล้วต่อยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวต่อ Molex แบบเรืองแสงอะครับ ซื้อมาแล้วต่อยังไงหรอครับ

ผมเห็นมีขายที่ร้าน JEDI อะครับแบบนี้เลย

ไม่ทราบว่าเวลาซื้อมาแล้วเราจะเอาหัวเดิมใส่ยังไงหรอครับ

หรือว่าต้องตัดหัวสายเก่าทิ้งเลย

ใครมีวิธีต่อบ้างครับผมกลัวซื้อมาแล้วต่อไม่เป็นอะครับ

ใช้เครื่องมือถอดออกมา แหย่หัวเครื่องมือลงไปในรู แล้วกดจนครบ 4 ช่อง ก็ออกแล้ว ตอนใส่ยัดเข้าตามแนวเดิมก็เสร็จ อันละไม่กี่บาทเอง

Comment

ไม่ต้องครับ ใช้เจ้านี่ได้

Comment

ตอนถอดต้องระวังนะครับ ว่าขามันหุบครบทุกขาแล้ว ไม่งั้นเวลาดันออกมา ขามันจะงอหรือหักได้

Comment

Working...
        X