Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kalyway 10.5.2 ปัญหาลง driver VGA ไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kalyway 10.5.2 ปัญหาลง driver VGA ไม่ผ่าน

P5K E7200 Mac OSX

Kalyway 10.5.2 ปัญหาตอนนี้คือ พอเข้า หน้าจอปกติได้ใช้งานได้ แต่พอผมลง driver VGA เพิ่มเอง EAH3650 Asus silent จะบูตเข้าไม่ได้ครับ ลงdriver มาหลายตัวแล้วก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

แล้วหน้าจอค้างแบบนี้ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ ต้องลงใหม่ทุกทีเลย แก้ไม่เป็น

Originally posted by parnudon View Post
    P5K E7200 Mac OSX

Kalyway 10.5.2 ปัญหาตอนนี้คือ พอเข้า หน้าจอปกติได้ใช้งานได้ แต่พอผมลง driver VGA เพิ่มเอง EAH3650 Asus silent จะบูตเข้าไม่ได้ครับ ลงdriver มาหลายตัวแล้วก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

แล้วหน้าจอค้างแบบนี้ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ ต้องลงใหม่ทุกทีเลย แก้ไม่เป็น

ขอบตอบนะจ๊ะ

1.ตอนลงครั้งแรก ไม่ต้องติ๊ก ไดเวอร์เลย แล้วค่อยมาลงทีหลังไม่งั้นมันจะทะเลอะกัน อิๆๆ

2.มีแพทไดเวอร์ เวอชั่น อะไรอยู่จ๊ะ ถ้าแพทไดเวอร์ ตอนที่จะคลิกต่อมันจะถามว่าลงไว้

ไดร์ไหนให้ลงไว้ไดร์ที่ลงแมคนะจ๊ะ

3. วิธีโขมยอิๆๆ ลองใส่แผ่นแล้วบู๊ตจากแผ่นดูว่ามันบู๊ตขึ้นไหมถ้าบู๊ตขึ้นก้อมีชัยไปครึ่ง

4. แล้วค่อย มาใช้ iDeneb Combo Ubgrad เพื่อบู๊ตไม่ต้องใช้แผ่น เหมือนข้อ3

Comment

2. ต่องติดตั้งติดตั้งไปยังที่ /System/Library/Extensions เท่านั้นใช่มั้ย

Comment

Working...
      X