Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD LED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD LED

คือ Case ที่ใช้อยู่ มีให้ต่อ HDD LED หลายตัว (ดูแยกสถานะแต่ละตัว)
    แล้วผมก็มี HDD หลายตัวเหมือนกัน
    ไม่ทราบว่าจะต่อกับ HDD ยังไงได้ครับ (SATA2)
    ปัจจุบัน ต่อเข้า Mainboard ตรง HDD LED ดูได้จุดเดียว
    ขอบคุณครับ

ปกติมันก็ต่อเข้าบอร์ดที่เดียวไม่ใช่เหรอท่าน....

Comment

เวรกรรม MainBoard ตัวไหนรุ่นไหนล่ะครับ

รอเทพผู้หยั่งรู้มาตอบดีกว่า

Comment

ลองใช้เป็น rackmout ดูครับ มันจะมี LED แยกให้เลย

Comment

Originally posted by dears View Post
          ปกติมันก็ต่อเข้าบอร์ดที่เดียวไม่ใช่เหรอท่าน....
          ใช่ครับ เคยถามคนที่ใช้ case ตัวเดียวกัน
          เค้าบอกว่าเค้าต่อที่ HDD โดยตรงเลย (SCSI) เครื่อง SEVER

Comment

Originally posted by MajesticX View Post
            ลองใช้เป็น rackmout ดูครับ มันจะมี LED แยกให้เลย
            ต่อที่ Board เหรอครับ มีรูปไหมครับ

Comment

เวรกรรม ที่เค้าพูดถึงน่าจะหมายถึง เครื่อง Server ครับ Desktop มันไม่มีให้ต่อหรอก

โอ้ งงมากมาย -_-"

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                เวรกรรม ที่เค้าพูดถึงน่าจะหมายถึง เครื่อง Server ครับ Desktop มันไม่มีให้ต่อหรอก

โอ้ งงมากมาย -_-"
                ครับ เข้าใจครับ
                เลยเข้ามาถามไงครับ
                สรุป SATA2 ดูไฟสถานะแบบแยกตัวไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

ที่รู้ๆมาคือ Desktop มันไม่มีให้ต่อ ให้ดูแบบแยกตัวครับ

มีให้ต่อออกไปดวงเดียวเองอ่ะ

สรุปคือถ้าไม่ใช่ Server แบบ Rack Mout ก็ดูแยกตัวไม่ได้ครับ
                  Last edited by UnNormalZ; 24 Sep 2007, 19:01:30.

Comment

พูดถึง HDD LED เครื่อง PS2 ก็มีเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                      ที่รู้ๆมาคือ Desktop มันไม่มีให้ต่อ ให้ดูแบบแยกตัวครับ

มีให้ต่อออกไปดวงเดียวเองอ่ะ

สรุปคือถ้าไม่ใช่ Server แบบ Rack Mout ก็ดูแยกตัวไม่ได้ครับ
                      rack mout มันจะตรวจจากตัวมันเองเลยครับ ไม่เกี่ยวกะบอร์ด ลองไปดูที่ร้าน PC Gallery ดูครับ ผมเห็นขายอยู่หลายตัวเลย มีแบบ 1 slot 1 ตัว จนไปถึงแบบ3 ตัวเลยก็มี ไม่จำเป็นต้องเป็น server ก็ใช้ได้ครับ เพราะมีพอร์ตเชื่อต่อแบบ IDE หรือจะเอาแบ SCSI ผมก็เห็นนะ ส่วนที่เห็นเป็น SATA รู้สึกจะตัว 9000 กว่าใส่ได้ 3 ลูกแนะ มี LED 2 หลอด คือ Power กะ activity

Comment

งั้นคงต้องปล่อยสายพวกนั้นไว้ละครับ
                        จริงมีสายดูสถานะพัดลมด้วยนะครับ แต่ไม่รู้จะไปเสียบตรงไหนเหมือนกัน(2 Pin เหมือนกัน)
                        ซื้อ Case Server ใส่ Desktop สายมันเกินน่าดู

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
                        X