overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: First MOD Case NoName เคสไรก็ไม่รู้ เชิญเข้ามาดูก่อนคร้าบ By Themanza_CLUB

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

Default First MOD Case NoName เคสไรก็ไม่รู้ เชิญเข้ามาดูก่อนคร้าบ By Themanza_CLUB

ก่อนจะดูผลงานกัน ขอกล่าวความเป็นมาเป็นไป ของการMOD ก่อนนะคับ
    เคสตัวนี้ซื้อมาจาก บริษัท kekko คับมันอยู่กับผมมา 5 ปีแล้ว
    สเป็คของมันไม่สามารถบอกใด้ เพราะเปิดเครื่องไม่ติด(ขาดHDD กะ Ram)
    และผมไม่มีรูปขณะ MOD นะครับ ต้องขอโทษ ทุกท่านจริงๆ ไปชมกันเลยคับ

ใด้เริกซักทีคับ เมื่อวานใด้ทำการ "รื้อ" ทุกอย่างในคอมพ์เครื่องเก่า ออกหมดคับ
    แล้วทำความสะอาดทีละชิ้น พอวันนี้ตื่นเช้ามา(บ่าย1 -*-)
    ก็ใด้เร่งเร้าให้พี่ๆ พ่อๆ ญาติๆ ที่จะออกไปข้างนอกซื้อสีสเปร ให้หน่อย
    แต่ไม่ทันใจจิงๆ เลยไปซื้อเอง การMOD ในครั้งนี้ ไช้สีสเปรทั้งหมด
    4 กระป๋องด้วยกันครับ ซึ่งใด้แก่
    สีดำ 2
    สีบรอน 1
    สีแดง 1
    ซึ่งขณะนี้ ยังMOD ไม่เสร็จครับ เพราะเกิดปัญหานิดหน่อยไว้ก่อนดีกว่าคับอ่านานานละ
    เดี๋ยวจะเซ็งซะก่อน ดูรูปก่อนเลยละกัน

นี่คือเคสก่อนทำการMOD นะคับ มีรูปให้ดูแค่นี้หละคับ สำหรับรูปก่อนMODขออภัยจริงๆ
    ซึ่งรายระเอียดคือ ฝาข้างเป็นสีฟ้าครามเข้ม ครับ และ ตัวอื่นๆ เป็นสี ขาวทั้งหมด (ดูเหลืองๆหุหุ)

บรรยากาศ ขณะรื้ออุปกรณ์ และทำความสะอาด (ไม่อยากจะบรรยาย ลงประกวดห้องรกด้วยคนคับ)

รูปด้านหน้าเคสคับ ลองเทียบดู ^^

เผยโฉมแล้วคับ อิอิ
    อธิบายหน่อยละกันนะ ด้านหน้าเคส ผมพ่นใหม่เกือบหมด ยกเว้นตรงฝาครอบข้างปุ่มPower,Re
    และฝาหลังคีบอร์ด พ่นสีแดง (ดุมากมาย) โครงเคสดำ(บอกทำไมเนี๊ย)
    ฝายังใช้การไม่ได้คับ จะเฉลยตอนท้าย

ดูรูป คร่าวๆไปก่อนนะคับ

นี่คือส่วนที่พ่นเสียคับ(บางอันไม่ไช่) และจะซ่อม พรุ่งนี้ใด้พ่นสีใหม่ เอาให้เนี๊ยบ (มีพี่ข้างบ้านเดินมา บอก สอนวิธีพ่นด้วยความชำนาญ ไอ้เราก็เห้น ท่าทางทะมัดทะแมง สรุป ย้อยครับพี่น้อง ตูพ่นยังดีกว่าอีกเลยเนี๊ย)
    Last edited by Themanza_CLUB; 27 Oct 2006 at 01:41:57.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

อุอุ ตัวดำฝาแดง สไตร์ Sr20

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

ทำความเข้าใจเพิ่มเติมนะคับ ก่อนพ่นสี
    โครงเป็นโครเมี่ยม ฝาเคสสีขาว ฝาหลังเมนบอดโครเมี่ยม
    สไตร์ sr20 คือชื่อเคสหรอคับ??

รูปเพิ่มเติมคับ

ดูดีกว่าถ่ายบนพื้นอีก ^^

แดงๆ แนวมากมาย ลอกๆเค้ามาคับ เห็นว่าสวยดี แหะๆ

เอ๊ะข้างหลังอะไรน้า อ่อ กระจกเอาไว้แต่งตัวอ่ะคับหุหุ(ไม่บอกก็รู้ - -)

ข้างหน้าแบบชัดๆสักรูป(ชัดมั้ยคับ ไม่ชัดจะถ่ายใหม่)

ใด้เก้าอี้ใหม่แล้ววว^^ พี่สาวซื้อมาให้พ่อนั่ง แต่พ่อบอกว่า นั่งไม่สบาย ผมเลยแอบจิ้กมาไช้ก่อน
    พรุ่งนี้คงโดนเรียกกลับ T_T นุ่มนิดหน่อย(นิดหน่อยจิงๆ) นั่งแล้วก้นจมลงไป ไม่สะดวกต่อการพิมพ์
    เท่าใหร่ น่าจะสูงๆอีกนิด(ก็มันไม่ได้เอาไว้สำหรับเล่นคอมพ์นี่นา)

หวังว่าคงจะไม่เบื่อไปซะก่อนนะคับ ใครมีไอเดียดีๆ แจ๋วๆ บอกผมม่างนะคับ ควรทำไรตรงใหน
    เสนอแนะใด้เลยคับ ~~~
    Last edited by Themanza_CLUB; 27 Oct 2006 at 16:06:57.

OverclockZone Member

ง่ะ เก้าอี้นั่นแล้วไม่ปวดหลังหรือครับ เตี้ยจัง -*-

เอาเม้าส์มาวางตรงที่วางคีบอร์ด ก็ ok คับ นั่งนานๆก็ปวดบ้าง(เหมือนเก้าอี้ทั่วไปคับ)
    แต่ติดตรง วางขาไม่ถนัดเพราะ เหล็กตรงตำแหน่งน่อง มันสูงกว่าระดับน่องไปหน่อย
    เลยต้องหาที่วางเท้าจะใด้ไม่เจ้บน่อง ^^(ดีจัง ยังมีคนหลงเข้ามา อิอิ)

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

สีดำไม่อมความร้อนหรอครับ เหอๆ พอดีจะพ่นมั่งอะ-.-

OverclockZone Member B-cool's Avatar

ผมว่าที่จริงไม่ต้อง Mod ก็ได้นะครับ ก็เล่น mod แล้วเอาไปใส่ช่องใส่โต๊ะคอมซะงั้นอะ แล้วมันจะไปเห็นอะไรอะครับ ทำไม่ไม่หาที่ว่างข้างนอกหละ จะไ้ด้ยนโฉมด้วย 5555 ล่อเล่นนะครับ แต่ก็สวยดี

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

สวยๆๆ ครับน้องแมน

ว่าจะเอา C5 ไปชุบโครเมี่ยมมั่ง อิอิ (แต่มะว่างเลย - -")

OverclockZone Member oniyacha's Avatar

ห้องสอาดดีเนอะ
    อิอิ

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    ผมว่าที่จริงไม่ต้อง Mod ก็ได้นะครับ ก็เล่น mod แล้วเอาไปใส่ช่องใส่โต๊ะคอมซะงั้นอะ แล้วมันจะไปเห็นอะไรอะครับ ทำไม่ไม่หาที่ว่างข้างนอกหละ จะไ้ด้ยนโฉมด้วย 5555 ล่อเล่นนะครับ แต่ก็สวยดี
    อ่อ ตัวที่ไช้อยู่ ไม่ได้MOD คับ มันสวย น่าเสียดาย ไม่เคยมาก่อน กลัวทำเสียไว้MOD เมื่อใด้ยกเครื่องใหม่ หรือเร็วๆนี้
    ตัวที่MODอยู่ ตอนนี้กำลังดำเนินการขัดๆๆๆ ขัดฝาเคส ที่พ่นเสีย แล้วจะไปซื้อสีป๋องใหม่มาไช้ละคับ
    แล้วเมื่อMOD ตัวสีดำเสร็จ ผมะจะเปลี่ยนโต๊ะคอมพ์คับ เอาแบบ วางเคสไว้ข้างบน หรือไม่ก็
    ทำเองเลย เพราะที่บ้านมีไม้เพียบ(ธุรกิจเกี่ยวกะไม้) ถ้าซื้อก็ไม่แพง พันกว่าบาท ^^

แรงบันดาลใจ ก็ ท่านB-Cool เลยคับ เก่งมากมาย
    ปล.ออกความเห็นหน่อยคับ ถ้าผมจะเอาอคลีลิกไว้ข้างนอก ไม่เอาไปแอบไว้ข้างใน
    แล้วเก็บมุมให้สวยๆ จะดีใหมอ่ะ (ทั้งฝาเคส และ ฝาข้างบน)
    ปล2.^ข้างบนนั้น เอามาจากท่านB-Cool อีกแย้ว

Quote Originally Posted by oniyacha View Post
    ห้องสอาดดีเนอะ
    อิอิ
    สะอาดจนบนเตียงนอนไม่ได้คับ -*-
    เมื่อคืนผมนอนบนโซฟา นอนสะบายมากมาย (งงเหมืนกัน สงใสจะง่วงมาก เพราะเป็นเวลา4.30AM)
    เดี๋ยวถ้าMOD เสร็จ ก็จะเคลียห์ห้องล่ะ ^^
    เปิดเพลงเบาๆ นั่งMOD อะไรจะมีความสุขขนาดนี้~~~~

Quote Originally Posted by Peedyy01 View Post
    สีดำไม่อมความร้อนหรอครับ เหอๆ พอดีจะพ่นมั่งอะ-.-
    ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่ผมกะจะใส่พัดลม บนฝาเคสด้านบน 1 หลังเคส1 ฝาเคส1 หน้าHDD1
    พอมั้ยอ่ะ - -

ส่วนพี่นิก C5 ชุบโครเมียม แมนว่าไม่แจ๋วนา -..- สวยๆอยู่แล้ว แต่ลดไฟหน่อยก็ดี อิอิ

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ดูดี ดูดี

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สวยดีครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

สีเยิ้มไปหน่อย นะแมน

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

เยิ้มก็รัก อิอิ

OverclockZone Member โหน่งมาแว้ววว's Avatar

อย่าหาว่าเจือก แต่ ไม่ควรใช้ดำเงานะ จ๊ะ ควรใช้ดำด้าน มันดูเป็นคอมพิวเตอร์ดี เวลาพ่นดำด้านเสร็จ
    ไม่ต้องตกใจ ลูบดูจะรู้สึกเหมือนเม็ดสีจะหลุดติดนิ้วมาด้วย มีเคล็ดลับมาบอก ทิ้งใว้กลางแดดจัดๆ แล้วเอาผ้าอะไรก็ได้ มาลูบให้ทั่ว ทำเหมือนขัดกระดาษทราย แต่ก่อนทำต้องแน่ใจว่ามันแห้งสนิด แค่นี้ คุณจะได้ สีเหมือน ออกมาจากโรงงานคอมพิวเตอร์แบรนด์ดังๆเลยนะ

ตอนแรกก็เป็นดำด้านคับ แต่มีผู้หวังดี มาพ่นให้คับ เลยทำใจ.....
    ครั้งแรกเริ่ม MOD Case คับ เป็นประสพการ เสร็จตัวนี้ มีอีกตัว
    คือตัวที่ไช้อยู่ ทำเองแน่นอนคับ (คนอื่นไม่ให้มายุ่งแระ เด่วเยิ้ม - -)

เวลาไช้ผ้าถูเนี่ย ถูแค่ส่วน ที่เป้นเหล็ก,อลู เฉยๆเหรอคับ หรือถู พลาสติก หน้าเคสใด้ด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks