Announcement

Collapse
No announcement yet.

p4 478 จะแกะ พัดลม ออกจาก ซิง ยังไงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p4 478 จะแกะ พัดลม ออกจาก ซิง ยังไงอ่ะ

ลองจับดูแล้วมัน แน่น จัง มีวิธีถอดไงครับ

จะเอา ซิงไปล้างน้ำหน่อย ฝุ่นบาน

จะทา ซีลีโคนใหม่ด้วย ต้องทาเยอะมัยครับ

เพราะตอนนี้ idel 63 องศา หุหุ ถ้าใช้ต่อไปคงไหม้

รู้สึกว่าจะต้อง ง้างขาล็อกข้างๆตัวอลูมิเนียมคับ มันจะเป็นร่องข้างๆซิ้งมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ^^

Comment

ทำเป็น แต่ อธิบายไม่เป็น อ่ะ

Comment

กำลังพยายามนึกภาพแล้วจะบรรยาย .....เอ้าพอนึกออกละ

เอาตัวที่เป็นกรอบขาล็อกออกก่อนโดยง้างพลาสติกออกด้านข้าง(เบาๆนะเดี๋ยวหัก) แล้วขาล็อกก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย

แล้วหงายซิงค์ขึ้นนะ(พัดลมคว่ำลง) แล้วสังเกตุด้านซ้ายขวา คุณจะเห็นแง่งลอกตัวพลาสติก ล็อกติดกับซิงค์อยู่

ถ้าจำไม่ผิดจะมีแค่ 2 จุดใหญ่ ใช้ไขควงปากแบนค่อยๆแงะออกทีละด้าน(ไอ้นี่ก็หักง่านระวังหน่อย)
        จะใช้วิธีค่อยๆแงะออก แล้วให้มันออกพร้อมกัน2ข้างก็ได้

ปล.ระวังด้วย ผมเคยแกะแล้วมันบาดมือผมมาแล้ว ถึงเลือดถึงเนื้อกันเลยทีเดียว
        ปล.2 ถ้าผิดพลาดหรือนึกไม่ออกยังไง ก็ขอโทษอย่างแรงเลยละกันครับ ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
          กำลังพยายามนึกภาพแล้วจะบรรยาย .....เอ้าพอนึกออกละ

เอาตัวที่เป็นกรอบขาล็อกออกก่อนโดยง้างพลาสติกออกด้านข้าง(เบาๆนะเดี๋ยวหัก) แล้วขาล็อกก็จะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย

แล้วหงายซิงค์ขึ้นนะ(พัดลมคว่ำลง) แล้วสังเกตุด้านซ้ายขวา คุณจะเห็นแง่งลอกตัวพลาสติก ล็อกติดกับซิงค์อยู่

ถ้าจำไม่ผิดจะมีแค่ 2 จุดใหญ่ ใช้ไขควงปากแบนค่อยๆแงะออกทีละด้าน(ไอ้นี่ก็หักง่านระวังหน่อย)
          จะใช้วิธีค่อยๆแงะออก แล้วให้มันออกพร้อมกัน2ข้างก็ได้

ปล.ระวังด้วย ผมเคยแกะแล้วมันบาดมือผมมาแล้ว ถึงเลือดถึงเนื้อกันเลยทีเดียว
          ปล.2 ถ้าผิดพลาดหรือนึกไม่ออกยังไง ก็ขอโทษอย่างแรงเลยละกันครับ ^_^
          ขอบคุณครับ

ผมก็เคยครับ ผมว่า cpu ผมตัวนี้ มันกินเลือด อ่ะ เมื่อก่อน เอาพู่กันไปเขีย ๆ ฝุ่น โดนกรอบ บาด เลือดตกเลย โง่จริง ๆ ผม

cpu ผีสิง ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ใจเย็นๆ ค่อยๆง้างขอทีละด้าน

Comment

สงสัยต้องหาใหม่แน่เลย เพราะผมมือใหม่ จริง ๆ หุหุ

Comment

.

Comment

ขาล้อกผมหักไปละข้างนึง เครื่องปัจจุบันเนี่ยแหละ ใช้อยู่ ^^"

Comment

คนข้างๆ จขกท. คุ้นๆแฮะ - -"

Comment

กดลงไปแล้วเอานิ้วง้างออกก็หลุดแล้วนิครับ ไม่ยาก ๆ

Comment

แงะไปแงะมามันก็ออก

Comment

ลองแงะขาพัดลมที่ติดกะซิ้งดูคับแต่ระวังหน่อยคับ มันจาหัก

Comment

ก็ปลดสลักสีขาวทั้งสองด้านก่อนครับ

แล้วเอาใขควงปากแบนงัดขายึด (ค่อยๆ) และ แกะแบบแนวทะแยงครับ

ลองดูครับ ไม่ยากอย่างที่คิด แรกๆผมก็ไม่รู้หละ งัดมั่วๆหลุดเฉย 55+

Comment

ใช่ คนข้าง จขกท. คุ้นเนอะ

Comment

Working...
                              X