Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้ hotmail มันเป็นอะไรเหรอครับ อ่านภาษาไทยไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้ hotmail มันเป็นอะไรเหรอครับ อ่านภาษาไทยไม่ได้เลย

คือผมสังเกตมาหลายวันแล้ว เวลาเปิดเมลที่ส่งมาเป็นภาษาไทย เปิดมาแล้วมันเป็นตัวหนังสือต่างดาวอ่ะครับ พอไปดูที่ view ---> encoding----> มัน default ไว้ที่ ภาษาอื่นที่ไม่ใช่ Thai window
    พอเปลี่ยนกลับ เป็น Thai window มันก็ไม่หาย ครับ งง เข้า เมลอื่นไม่เห็นเป็นเลย มัน default ที่ Thai window ปกติ ใครทราบบ้างตอบทีครับ ขอบคุณอย่างสูง

ผมก็เป็นนะไม่รู้เกี่ยวกับ IE ตัวไหม่รึป่าว

Comment

เป็นเมื่อกัน IE6+Maxthon เดี๋ยว MS คงแก้มั้ง รอหน่อยๆ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันคับ อ่านไม่รู้เรื่อง -*-

Comment

นึกว่าเป็นที่เราคนเดียวซะอีก ต้องไปเซตที่ encoding ทุกที สแกนสปายแวร์ก็ไม่หายเลยปล่อยเลยตามเลยไป

Comment

กำเป็นเหมือนกันหรอคิดว่าผมเป็นคนเดียวลงwinใหม่ก็เป็นเลยคิดว่าผมเซ็ตอะไรไม่ถูก

Comment

เป็นเหมือนกัน ไม่รุ้จะทำไง IE7+Maxthon

Comment

ของผม IE6 + Maxthon ก็เป็นครับ
                  ต้องคลิกขวา Encode > Thai (Windows)

Comment

IE7 Beta2 เป็นเหมือนกันอ่ะ... แต่ตอนจะตอบจะอานภาษาไทยได้น่ะ

Comment

เราก็เป็นอ่ะคับใครก็ได้ช่วยด้วยคับ

Comment

Tool > Encode > Thai (Windows)

Comment

Working...
                        X