overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ระวัง IT City สาขาIT Mall รัชดาฯ หลังบริการการขายไม่ดี

OverclockZone Member

Default ระวัง IT City สาขาIT Mall รัชดาฯ หลังบริการการขายไม่ดี

ระวัง อย่าไปเชื่อคนขาย ที่คิดว่ารู้ทุกอย่าง ทำให้ซื้อมาแล้ว เข้าใจผิด ไม่ตรงกับจุดประสงค์ความต้องการ เลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ แต่สินค้ายี่ห้ออื่น การใช้งานก็ไม่มี เลยให้เปลี่ยนเป็นประเภทอื่นๆ (แต่เปลี่ยนใหม่แล้ว สินค้าประกัน3ปี จะลดเหลือ1ปี แม้ของใหม่ก็ตาม)เช่น ครั้งแรกซื้อสายเคเบิลUSBพร้อมวงจรอิเล็กทรอนิกส์ แต่การใช้งานไม่เหมือนกัน ดังกล่าวนี้
    http://www.belkin.com/easytransfercable/specs/
    BELKIN มันคือจากคอมฯเก่า ย้ายไฟล์พวกรูป เพลง เอกสาร usernameต่างๆ ไปใส่คอมฯใหม่ เท่านั้น และมีโปรแกรมPCsync
    ส ำหรับทำให้ระหว่างคอมฯ2เครื่อง จะอัพเดทไฟล์ต่างๆพวกรูป เพลง เอกสาร จะเหมือนกันหมด คอมฯ1 เดิมมีไฟล์เอกสาร5ฉบับ ใส่เอกสารเพิ่มอีก10ฉบับ รวมเป็น15ฉบับ คอมฯ2 จะอัพเดท ให้มีเอกสาร15ฉบับ เหมือนคอมฯ1 ทุกไฟล์เลยครับ แต่ไม่ช่วยย้ายไฟล์โปรแกรมและอื่นๆ เพราะทำหน้าที่ี่ย้ายหรืออัพเดทพวกรูป เพลง เอกสาร username ไฟล์ระบบ หรือไดเวอร์เท่านั้น
    หากท่านเคยใช้Palm หรือ Windows Mobile หรือซิมเบี้ยน จะเข้าใจดี
    ตอนแรกก่อนซื้อ คนขายบอก ทำได้ๆ แต่ที่จริง กลับบ้าน แกะดูๆใช้งานแล้วรู้เลยว่าคนขายเข้าใจผิด
    หากท่านรู้จัก USB DATA Link Cable แล้วจะเข้าใจ ว่า
    มันคือ ระหว่างคอมฯ2เครื่อง จะมองเห็นกัน move copy delete ไฟล์ ไปมาระหว่าง2คอมฯได้ ที่มีขายทั่วไป
    ค นขายหาๆยี่ห้ออื่นแทน แต่ไม่มีเลย คนขายบอกให้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นได้ ในราคาเท่าเดิมหรือมากกว่า เช่น เปลี่ยนเป็นHDD WEBCAM หรืออะไรก็ได้ ยี่ห้ออะไรก็ได้
    แล้ว เปลี่ยน เป็นWEBCAM ยี่ห้อMicrosoft ครับ สินค้าประกัน3ปี จะลดเหลือประกัน1ปี คนขาย(คนที่2)แกะสติกเกอร์ประกัน3ปีออก ก็ถามคนขายว่าประกันกี่ปี ก็บอก1ปี
    อย่างนี้ไม่ยุติธรรมครับ เป็นความผิดของคนขาย(คนที่1)เข้าใจผิด ยังทำให้สินค้าที่เปลี่ยนใหม่ ประกันจะเหลือ1ปี
    ดังนั้น อย่าไปเชื่อคนขายที่รู้เรื่องคอมฯทุกข้อ ทุกอย่าง
    เคยเห็นถามอะไร คนขายก็ถามเพื่อนอีกคน ก็ ถามคนโน้น บางทีถามเพื่อนอีกคน ได้คำตอบไม่สมบูรณ์หรือ ผิดพลาด เข้าใจผิดได้
    ถ้าดูๆแล้ว ไม่มั่นใจ ต้องถามฝ่ายสินค้า หรือฝ่ายเทคนิคที่รู้โดยเฉพาะ จะดีกว่า หรือหากไม่รู้ จะถามผู้แทนจำหน่ายโดยตรงครับ
    ถ ้าคนขายบอก ห้ามแกะ อย่าซื้อเลย เสียเงินเปล่าๆ เพราะได้บทเรียนจากซื้อหูฟังที่ห้ามแกะ ต้องจ่ายเงินก่อน พบว่า หูฟังเสียงเบา คนขายบอกเปลี่ยนไม่ได้ เลยต้องคุยกับผู้จัดการPower buys เปลี่ยนได้ ผู้จัดการลงเอกสารว่า เป็นสินค้า มีตำหนิ ผู้จัดการส่งไปโรงงานเลย (สินค้าที่ถูกแกะแล้ว ขายไม่ได้หรือไม่มีคนเอา คนต้องการของใหม่ ไม่ถูกแกะ)โรงงานส่งใหม่มาให้ จะไม่ขาดทุน
    ปัญหาอะไร ที่ไม่ยอมเปลี่ยนใหม่ อย่าไปเชื่อคนขาย(บอกมั่วๆว่าไม่ได้ๆ) ถามผู้จัดการดีกว่าครับ

ปล.บ้านผมเกือบไฟไหม้ (27 ก.พ. 51) http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=166217
    Last edited by aouaou; 27 Feb 2008 at 14:45:43.

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

น่าเห็นใจครับ เป็นผมคงจะควันออกหูไปแล้ว
    พวกนี้พูดๆไป ข้อมูลไม่เน้น ขอให้ขายของได้
    เป็นพอ ร้ายกาจที่สุด

OverclockZone Member THM's Avatar

ผมไม่เคยคิดจะถามคนจำพวกนี้อยู่แล้วครับ ถามคนแถวๆนี้ยังจะได้ข้อมูลมากกว่าเป็นร้อยเท่า

OverclockZone Member dekdoodee's Avatar

ผมเคยโดนทีนึงครับ

คือว่าซื้อเมาส์ Wireless ของไรซักยี่ห้อนึงและ แล้วมีปัญหา คือว่า กระตุกไปมา แล้วก็ Detect มั่ง ไม่ Detec มั่ง

ผมเลยเอาไปเคลมครับ (เงื่อนไขไม่พอใจ 7 วัน)

พนักงานมันเอาก่อนเลยครับท่าน

ซื้อแล้วเปลี่ยนไม่ได้ มันบอกต้องคุยกับผู้จัดการร้าน

ผมก็ขึ้นดิครับ (ตูไปเป็นลูกน้องมันตั้งแต่เมื่อไหร่) ผมก็จัดแจงเลย มันไปเรียกมาคุย

แต่พอเจ๊ (ที่มันอ้างว่าเป็นผู้จัดการร้าน) มา แม่งทำพูดดี เจ๊แกก็ให้ผมเปลี่ยน แต่มันบอกต้องราคาเดียวกันอีก

ผมก็งงดิ ผมเลยไปเอา E-Blue sketch มาแทน ปรากฏว่าขาดไป 90 กว่าบาทมั้งครับ

ผมเลยถามว่าแล้วที่เหลือทอนให้มั้ยครับ

ผลคือ ไม่ทอน

ผมเลยบอกว่างั้นผมเอา CD ของ Ben Q สีทอง (ราง 10 แผ่น) 1 รางละกัน

มันก็คิดอยู่นานครับ

แล้วมันก็ให้ ทีนี้ครับ

บิลมันเป็นบิล VAT เพราะผมซื้อในนามบริษัท

มันยังมาบ่นกับผมอีกว่า "วันหลังจะซื้อของ ดูให้ดีก่อน เพราะบิลยกเลิกยาก" ตูก็คิดในใจ "ทำไมตอนเมิงเชียร์ของไม่พูดงี้วะ"

แล้วผมก็เดินออกมา พวกนินทากันยาว (มันสังเกตุได้)

ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยไปเหยียบอีกเลย

ปล. แต่ไม่ใช่สาขา Fortune นะครับ ของผม งามวงศ์วาน

ปล2. แค่อยากจะบอกพวกที่ทำงานในนั้นว่า "ถ้าวันหลังไม่รู้ไรจริงอย่ามาเชียร์ของ" มันจ้องแต่จะขายจิงๆคับ ไม่คิดจะรับผิดชอบเลย จวย...

OverclockZone Member rsun's Avatar

-*- น่าแค้นใจเจงๆ

OverclockZone Member NHON's Avatar

ตามหลัก ซื้อแล้วไม่รับคืน
    แต่นี่ไม่ใช่ความผิดเรา เค้าต้องรับผิดชอบ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

จริงดิ ITcity งามวงศ์วานเนี่ยน่ะเหรอ ดีนะ ที่เคยแต่ซื้อตลับหมึก

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

แบบนี้ แย่ เรย เหอๆ

OverclockZone Member wuzzapman's Avatar
    World of Lineage2

ก็คงมีทั้งดี และ เลว คละกันไปครับผมว่านะ ผมเองก็เคยเจอแต่มาหลายครั้งแต่ขอไม่บอกว่าที่ไหนแล้วกันนะครับ จนตอนนี้จะซื้ออะไรก็เข้ามาขอความรู้จาก Overclockzone นี่แหละครับชัวว์กว่า ถ้าไม่มีของตาม list ที่จดไปก็กับไม่เอาตัวใดๆ มาแทนถึงจะมีการว่านล้อมใดๆ ก้อตามครับ คำที่มักพบกันเป็นประจำ " ทุกอย่างมันก็เหมือนกันครับ เพียงแต่มันติดมาคนละยี่ห้อ " เหอๆๆ บทเรียนราคาแพง

OverclockZone Member E_tabra's Avatar

อย่าไปเชื่อพวกคนขายเลยน้าา แ-ม่-ง พูดมั่ว
    โดนบ่อยเหมือนกัน ทำการบ้านเองแล้วไปเดินหาดีกว่าท่าน
    ยึดคติไว้ ก่อนซื้อเป็นพระเ้จ้า หลังซื้อเป็นขอทาน

OverclockZone Member dekdoodee's Avatar

Quote Originally Posted by E_tabra View Post
    อย่าไปเชื่อพวกคนขายเลยน้าา แ-ม่-ง พูดมั่ว
    โดนบ่อยเหมือนกัน ทำการบ้านเองแล้วไปเดินหาดีกว่าท่าน
    ยึดคติไว้ ก่อนซื้อเป็นพระเ้จ้า หลังซื้อเป็นขอทาน
    ชอบคำนี้จังเลยท่าน ขอคาราวะ -*-

OverclockZone Member

ก็ก่อนซื้อก็ควรหาข้อมูลให้ตัวเองไว้บ้าง ฟังคนขายบ้าง ที่พันทิพย์ เมื่อก่อนผมซื้อ ups เค้าก็อธิบายดีนะ ผมก็อยากซื้อเหมือนกัน แต่ข้างนอกถูกกว่า 500 แน่ะ อุ อุ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by THM View Post
    ผมไม่เคยคิดจะถามคนจำพวกนี้อยู่แล้วครับ ถามคนแถวๆนี้ยังจะได้ข้อมูลมากกว่าเป็นร้อยเท่า
    อันนี้ผมว่าจริงครับ เพิ่งเป็นสมาชิกไม่กี่เดือนได้ความรู้เพียบเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by THM View Post
    ตรงเผง!!

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ไม่เคยเจอเลยครับเพราะทุกครั้งที่เดินเข้า it city .....

พนักงาน >>> สนใจตัวไหนสอบถามได้นะค่ะ/ครับ
    ผม>>>>ไม่เป็นไรครับผมดูเองได้ไม่ชอบคนเดินตาม แล้วเค้าก็แอบไปยืนเฝ้าผมอยู่***งๆ

OverclockZone Member fj's Avatar

เคยทำงานที่นี่ ของบอกว่าห่วยแตกสุด ๆ ครับ

ยังคิดเลยว่าทำไมยังมีคนโง่มมาซื้อของที่นี่อีก

OverclockZone Member s4410020's Avatar

เค้าหากินกับความไม่รู้ก็เยอะครับ เพื่อนผมเล่าว่าคนรู้จัก(ก็แบบว่าพนักงานรายวันในโรงงานน่ะครับ)ไปซื้อเครื่อง mp3 player มา เอาเพลงลงเครื่องไม่เป็น ไปให้ที่ร้านลง มันคิดเพลงละ 10 บาท คิดดูครับท่าน

OverclockZone Member mod_aero's Avatar

พวกพนักงานก็อย่างเงี้ย!!!
    ผมเคยไปซื้อ RAM ผมระบุรุ่นไว้ว่าจะดูตัวนี้ ก็ เชียร์ๆๆๆ ตัวที่ผมไม่อยากได้อยู่นั่นแหละ บอก "มันเหมือนกันพี่รู้"
    ไอ้เราก็ไม่ได้รู้จริงถึงขนาดขั้นเทพหรอก แต่หมั่นไส้ เลยร่ายยาวเลย จนมันเงียบ+ งง แล้วออกจากร้านไปดูร้านอื่น

OverclockZone Member THM's Avatar

เอาเถอะ ยังดีกว่าเซลล์ขายประดับยนต์ในเซ็นทรัล

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

ร้านนี้นี่มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะคับ....

.... ต้องโง่ด้วย

5555555555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks