Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ M/ B Asus Striker Extreme ทำไงให้เสียงออกเป็น 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ M/ B Asus Striker Extreme ทำไงให้เสียงออกเป็น 5.1

คือ ผมลองเทสใน Sound Max ทีละตัวแล้ว มันก็ออกครบ(ปรับใน Sound & Audio เป็น 5.1 แล้ว) ทั้งซ้ยขวา หน้า หลัง กลาง ซับ แต่เวลลาฟัง ดูหนัง มันออกแค่ 2.1 ทำไง ครับ ช่วยทีครับบ

เสียบแจ๊กที่ซาวด์ตรงสีปะคับ มันจะต้องมี 3 เส้นนะ

Comment

ต้องดูครับ ว่าหนังเราเป็นแบบไหน ออก 2 หรือออก 6(5.1) แรกๆผมก็เอ๋อๆแบบนี้แหละครับ เลยหาไฟล์เทส 5.1 มาใช้
      http://www.cinenow.com/us/vob-trailers-77.html
      นี่เป็นไฟล์เทสจาก Windows Meida player ครับ ใช้ Mediaplayer Classic เปิดก็ได้

Comment

แบบนั้นมันออก5.1แล้วนี่ครับ ลองเข้าเมนูในDVDให้เป็น5.1ครับ ถ้าCDผมไม่รู้ว่ามี5.1รึเปล่า ไม่น่ามีนะ

Comment

พอมันออกครบ 5 แล้ว ปิดเครื่องไป เปิดมามันออก2 อิกแล้ว

Comment

Working...
          X