overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: เล่นน้ำแล้วเสียงดัง!!

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

Default เล่นน้ำแล้วเสียงดัง!!

คือผมได้สอยระบบน้ำมาอ่าครับ เป็นตัว Coolermaster AQuaGate ติดตั้งเสร็จเสียงมันดังกว่าพัดลมอีกอะครับ เหมื่อนตู้ปลาเลยอ่าครับ ไม่ทราบว่าผิดปรกติ หรือเปล่าครับ แล้วมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

- - ตู้ปลา เห็นภาพ เลยอะ

มีประกันนิ ไม่มีงัด เป็นพัดลมโลด

OverclockZone Member Delivery69's Avatar
    สะพานใหม่ สายไหม

เอาไปให้ร้านที่ซื้อดูครับถ้าลองเช็คเองแล้วมันไม่หายย

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

พัดลมดังอะ ปกติ 555+

OverclockZone Member newsgau's Avatar

lot ใหม่ เสียงปั้ม+พัดลม ดังเกือบทุกตัวเลย

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เล่นนำ ต้อง ดังอยุ่ แล้วครับ เวลาเล่น กะ สาวๆ นะ

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

Quote Originally Posted by newsgau View Post
    lot ใหม่ เสียงปั้ม+พัดลม ดังเกือบทุกตัวเลย
    อ๋อ ครับผมแสดงว่าปรกติใช่ไหมครับ เสียงมันยังกะตู้เลี้ยงปลาเลยนะ

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    เล่นนำ ต้อง ดังอยุ่ แล้วครับ เวลาเล่น กะ สาวๆ นะ
    อ๋ออันนี้ดังเป็นบางเวลาครับ เอ๊ะ!ยังไง คิดไปนู้น

หรือเป็นเพราะผมต่อไฟตรงอ่าครับ มีผลหรือเปล่า ปรกติปั้มใช้ไฟ 110v แต่นี่เล่นต่อตรง 220v เลยอ่าครับ พอดีซื้อต่อเขามา เขาต่อตรงมาให้อ่าครับ แต่ไปดูคู่มือมันบอกว่าปั้มใช้ไฟ 110 v อ่าครับ

OverclockZone Member

ของเขาขึ้นชื่อเรื่องความดัง อิอิ แต่เล่นน้ำ ถ้าเสียวมากก็ดังมาก จะดังสุด ๆ เวลาน้ำแตก(เปี๊รยะ ๆ แช่ )

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

เสียงดัง มันดังที่อะไรอ่า... เสียง หึ่งๆ ของปั้ม กับพัดลม หรือ บุ๋งๆ ของน้ำ - -'

หึ่งๆของปั๊มครับ

OverclockZone Member numz's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by thebeer_se View Post
    หึ่งๆของปั๊มครับ

งั้นก็ ทามจาย.... ครับ เพราะ ถ้าเกิด เปลี่ยนปั้ม ที่มันเงียบขึ้น เกรงว่า มันจะ ยัดลงชุดเดิมไม่ได้.... คราวนี้ แยกชิ้นกระเจิง ไม่เวิคๆ ทนๆ ครับ เดี่ยวก็ชิน เอิ๊กๆ

OverclockZone Member value's Avatar

เข้ามาดู นึกว่า

" เล่นน้ำแล้วเสียตังง!! "

555.....

OverclockZone Member shokolez's Avatar

ไหงเล่นน้ำแล้วยังดังหว่า แล้วมันเย็นขึ้นเยอะไหมครับ

OverclockZone Member
    อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

เหอะๆ เล่นน้ำแปิดนานๆระวังใหม้นะครับ แนะนำชิ้งค์ดีๆ ซัก 3 -4 ตัวดีไหมครับ เงียบดีนา

เราใช้ PD 820 พัดลมไม่ติดซักตัว มีพัดลมตัวเดียวคือซัพพลาย การ์ดจอ 6600GT เงียบกริบ เล่นเกมได้สบาย

ห้องไม่ติดแอร์ ถ้าไม่ไหวพัดลมตั้งโต๊ะตัว 300 เป่าเลยครับ คล๊อกระห่ำยังไงก็คุ้มครับ

ทั้งเซ็ตตามนี้ครับ

Thermalright HR-03 Rev.A การ์ดจอ
    THERMALRIGHT IFX-14 CPU
    Zalman NBF 47 Board
    Thermalright HR-07 RAM

โฮ่ๆ เย็นครับเงียบด้วยปรอดภัย แต่นะมันรกไปนิดส์

ครับผม แต่อย่างว่าอ่านะซื้อมาแว้วก็ได้แต่ทำใจอ่าครับ

ปล.มันก็ดูเท่ดีนะ แต่ทุกวันนี้ใส่หูฟังเล่นคอมมันเลยหมดปัญหาเรื่องเสียง เพราะเราไม่ได้ยิน เหอะๆ
    Last edited by thebeer_se; 27 Sep 2007 at 02:12:11.

Quote Originally Posted by shokolez View Post
    ไหงเล่นน้ำแล้วยังดังหว่า แล้วมันเย็นขึ้นเยอะไหมครับ
    อันนี้หละปัญหาเลย แต่ถ้าถามว่าเย็นขึ้นเยอะไหม ก็เย็นขึ้นพอประมาณอ่าครับ จากเดิมประมาณ 40 ต้นๆ ตอนนี้ประมาณ 35 โดยประมาณ full load ก็ไม่เกิน 42 เลย จากเดิมเกือบๆ 50 ผมใช้กับ e6320 1.86@2.66 อ่าครับ ส่วนข้อเสียตอนนี้นอกจากเรื่องเสียงแล้ว ก็คงเป็นเรื่องชิปเซตอ่าครับ ปรกติใช้ซิ้งเดิมมันจะมีแรงลมเป่าจาจ cpu มาโดนชิปเซตบ้าง แต่ตอนนี้ไม่มีเลยครับ ร้อนอย่างแรง

Talking

Quote Originally Posted by kapoogloog View Post
    เหอะๆ เล่นน้ำแปิดนานๆระวังใหม้นะครับ แนะนำชิ้งค์ดีๆ ซัก 3 -4 ตัวดีไหมครับ เงียบดีนา

เราใช้ PD 820 พัดลมไม่ติดซักตัว มีพัดลมตัวเดียวคือซัพพลาย การ์ดจอ 6600GT เงียบกริบ เล่นเกมได้สบาย

ห้องไม่ติดแอร์ ถ้าไม่ไหวพัดลมตั้งโต๊ะตัว 300 เป่าเลยครับ คล๊อกระห่ำยังไงก็คุ้มครับ

ทั้งเซ็ตตามนี้ครับ

Thermalright HR-03 Rev.A การ์ดจอ
    THERMALRIGHT IFX-14 CPU
    Zalman NBF 47 Board
    Thermalright HR-07 RAM

โฮ่ๆ เย็นครับเงียบด้วยปรอดภัย แต่นะมันรกไปนิดส์

ตาม Set นี้ หลายตังอยุ่ครับ แต่ สบายเลย ใช้ยาว แทบไม่ต้องดุแล นานๆ แกะมาปัดฝุ่นซักที
    ส่วนที่ว่า เล่นน้ำเปิดไม่นานระวังไหม้ ถ้ากลัว ก็ ลองหา พัดลมมา เป่า ที่ปั้มซักตัว 40mm ก็ พอ ของผมไม่มีพัดลม เป่าปั้ม เปิดมา 7วันติดกันหล่ะ

Bookmarks

Bookmarks