Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าไป Set Wireless Router ที่บ้านไมไ่ด้อ่ะ หน้าตามันเปลี่ยนไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าไป Set Wireless Router ที่บ้านไมไ่ด้อ่ะ หน้าตามันเปลี่ยนไปครับ

เข้าไป Set Wireless Router ที่บ้านไมไ่ด้อ่ะ หน้าตามันเปลี่ยนไปครับ

คือว่าปกติเข้า 192.168.2.1 เข้าได้ปกติ เข้าแ้ล้วเป็นเว็บของ SMC Router
    มีให้ใส่รหัสช่องเดียว รหัสคือ smcadmin (ค่าDefault)

ตอนนี้เข้า 192.168.2.1 ไม่ได้เลยครับ
    ลองเข้า 192.168.0.1 เข้าไปมันถามหา Username กับ Password ก่อนเข้าเว็บอีก
    ลองใส่มั่วๆก็ไม่ผ่านอ่ะครับ

ทำไงดีครับ ไม่อยาก Reset Router

ผมโดนแฮก รึป่าวครับผม ??? รู้สึกว่าไม่กี่อาทิตย์มานี่จะมีคนเปิดสัญญาณ Router อีกสัญญาณใกล้ๆบ้านผมอ่ะ แง่วๆ

ช่วยทีนะครับ >_<

ลองต่อสาย LAN แล้วลองดูอีกที่

Comment

หายล่ะครับ เกิดจากความบื้อ สุดๆของผม

คือว่าจะเอาสายแลนไปต่ออยู่ล่ะ มองขึ้นไปดู อ้าว กำ เราเปลี่ยน Router เป็นของ Level One มา 2 เดือนแล้วนี่หว่า
      เหอๆ
      ตอนนี้ ไปเอาคู่มือมาตั้งค่าได้เรียบร้อยล่ะครับ

เซ็งตัวเองจริงๆ ขอบคุณครับ ^_^

Comment

Working...
      X