Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตำนาน AMD นักรบสาย HT Vs Intel นักเวทย์สาย Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตำนาน AMD นักรบสาย HT Vs Intel นักเวทย์สาย Ghz

เราจะกล่าวขาน ตำนาน 2 นักสู้ ที่ ฟาดฟันกันมาแสนนาน จะขอท้าวความ ณ ปัจจุบันเหมือนเรื่อง Star war เลยละกันนะ เริ่มที่ AMD ณ ปัจจุบัน (เราให้ AMD เปิดตัวก่อนเพราะ ความแค้น AMD สั่งสมมานานและเป็นรองนักเวทย์ Intel อยูมากเหมือนกันเพราะเห็นAMDขาดทุนด้วย )

AMD หลังจากเจอ Skill C2D ของ Intel ฟาดหัวจนพ่ายแพ้เจอกันจุดเซฟ

AMD กลับไปเก็บเลเวลมาใหม่ AMD จะ Vs ชนะ Intel หรือไม่<การต่อสู้ของEpisode ต่อไป>

Skill Fusion ไม้ตายใหม่ของ AMD จะแรงขนาดที่ Skill X2 ครั้งก่อน ที่ทำให้ Intel แพ้ไม่เป็นท่า แบบครั้งนั้น จะกลับมาอีกหรือปล่าว <มันเป็นเรื่องอนาคต>

ในเมื่อ Intel มี Skill ใหม่อย่าง Nehalem แถม จะใช้ Skill Penryn ใส่ AMD ประมาณ เดือน พฤจิกายนนี้

มาอธิบายสายการฝึกฝนของ 2 นักสู้นี้กันก่อนนะ

AMD นักรบสาย HT = ไฮเปอทรานสปอร์ต Intel นักเวทย์สาย Ghz = กิกะเฮริตซ์

เรามาดูความได้เปรียบ ณ ปัจจุบันของนักเวทย์ Intel กันก่อน

ทางด้านนักเวทย์ Intel มีดีตรงที่ เป็นสายโจมตีระยะไกล ถึงจะ มีความแรงน้อย แต่ไม่เจ็บตัว

กว่านักรบ ระยะประชิด AMD จะเข้าถึงตัว นักเวทย์ Intel ก็ประเคนไปหลาย Skill

ณ ปัจจุบัน ระยะไกลยังโดน E2140 E2160 ยิงแซวไปเรื่อย ถึงแม้จะคันๆ แต่โดนมากๆก็แสบเป็นนะ

พอเข้า ระยะ กลาง ก็โดน E4300 E4400 มาเหน้บแนมให้เจ็บปวดอยู่เนืองๆ

เมื่อ นักรับ AMD ฝ่าเข้าไปในระยะใกล้ นักเวทย์ Intel ก็ ปล่อย E6300 E6550 E6750 ออกมาเป็นชุดๆ ถึงแม้ นักรับ AMD จะเจ็บปวดซักแค่ไหน ก็ อดทนฝ่าเข้าไปให้ถึงตัว นักเวทย์ Intel ให้ได้ อีกนิดเดียว ก็จะถึงตัวแร้ว (พยายามเข้านักรับ AMD)

แต่เมื่อถึงตัวนักเวทย์ Intel นักรบ AMD กับตระหนักถึงอันตรายที่ น่ากลัวที่จะเกิดขึ้นกับตัวเอง นั่นคือ Skill ขั้น Master ของนักเวทย์ Intel Q6600 นักรบ AMD โดนสกิลนี้เข้าไปที ถึงกลับ ฟุ๊บ กองลงกับพื้น

เมื่อผลการต่อสู้สิ้นสุดลง นักเวทย์ Intel ก็ พูดกับ นักรบ AMD ที่นอนอยู่กับพื้นว่า

ฮ่าๆ ข้า นักเวทย์ Intel ข้ารู้จุดบกพร่องของตัวเองดีเพราะเจ้านั่นแหละ นักรบ AMD ทำให้ข้ารู้จุดบกพร่องที่ข้ามี ข้าจะไม่ให้เจ้าได้ชนะข้าอีกต่อไปได้หรอก เพราะข้า ได้มีตำรา Skill Penryn และ Skill Nehalem ซึ่งข้า สามารถฝึกถึงขั้นใช้ Skill Penryn ได้แร้ว นักรบ ยาจกหรือจะมาสู้นักเวทย์ไฮโซอย่างข้าได้ หึหึหึ เจอกัน ครั้งหน้าเจ้าก็ไม่อาจจะชนะข้าได้หรอก ไม่มีวันไม่มีทาง(แต่ในใจนักเวทย์ Intel กลับ หวั่นใจ กังวล กับ Skill ใหม่ที่ นักรบ AMD กำลังจะฝึกฝน ซึ่ง ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า หากไม่ลองซักตั้งก็ไม่รู้หล่ะวะ)

กลับไปดู นักรับ AMD ที่จุดเซฟ กำลังนั่งครุ่นคิดเรื่องที่แพ้มาเมื่อกี้

เมื่อนักรบ AMD ฟื้นขึ้นมา เขาได้ตระหนักว่า ณ ตอนนี้ Skill ที่ ตัวข้าเองมีอยู่ ไม่สามารถเอาชนะ Intel ได้เลย ข้าต้องฝึกฝนมากกว่านี้ และแล้ว นักรับ AMD ก็หยิบ ตำราที่ได้มาจาก สำนัก ATI แล้วก็คิดไปเรื่อย เอ ถ้าเราเรียน Skill จากสำนัก ATI เราจะสู้ นักเวทย์ Intel ได้มั้ย ถึงแม้เรียนไป ก็ไม่ชนะอยู่ดี แต่....เดี๊ยวก่อน....ถ้าเรา...ผนวก วิชาที่เรียนมา กับวิชาสำนัก ATI หล่ะ อืม...แน่นอน....มันต้องทำให้ข้าชนะนักเวทย์ Intel เป็นแน่แท้ หึหึหึ....คอยข้าฝึกเส้จก่อนเถอะ...ข้าจะขนานนาม Skill นี้ว่า Fusion ข้า นักรบ AMD จะไม่มีวันยอมแพ้นักเวทย์ Intel หรอก ถึงแม้ข้าตอนนี้จะเสียเปรียบ อดีตการที่ผ่านมา ข้าก็เคยชนะเจ้ามาแล้ว นักเวทย์ Intel เตรียมรับความแค้นจากข้า นักรับ AMD ไว้ให้ดีเถอะ แล้วเจอกัน หึหึ ฮ่าๆๆ

ปล. อยากให้เขียนต่อมั้ยครับ แล้วให้เริ่มEpisodeจากช่วงไหนดีครับ K5 K6 3dnow หรือว่า อยากให้เป็นเช่นไรครับให้ท้าวความ ฝั่ง AMD บ้าง หรือ Intel บ้างหล่ะครับ แนะนำติชมด้วยครับ

เหอๆ ขอโทดทีครับ โพสผิดห้อง หุหุ ขอโทดค้าบ

Comment

งง

Comment

เลิกเหอะครับผมไม่ชอบ เก็บไว้คนเดียวก็ดีอยู่แล้ว จินตนาการน่ะ

Comment

มันเหมือนจะดีแต่เรียงลำดับการ เกิดผิด ผิดหมด

Comment

อ่านแล้ว งงๆ

Comment

ชมเชยครับ ที่ทำ

แต่ขอติ ที่ทำแล้ว ไม่เข้าท่าครับ

Comment

ตาหลก

Comment

มันดูล่อเป้าแปลกๆ นะผมว่า -.-!

Comment

อ่านสนุนดี เหมือนอ่านหนังสือกำลังภายในเลย

Comment

อ่านดูก็งงบ้างเป็นบางครั้ง

Comment

ชอบในแนวคิด ขอปรมมือให้

แต่ผมไม่ชอบแฮะ.... อ่านลำบาก เข้าใจยากยังไงชอบกล

Comment

ผมว่ามันดีนะ อ่านจบเลย ปกติไม่อ่านตัวหนังสือเยอะๆ..

Comment

แต่ผมชอบนะ -.- อะขุดๆ

Comment

คล้ายๆ Raknarok เลยมีกลับจุดเซฟด้วย

ทำ 3D สิ(พูดง่ายทำยากนะ)

Comment

Working...
                              X