Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึง คิว 6600 + DFI P35-T2R ชวนกันมาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Stress Prime 2004 เวอร์ชั่น 0.40 รองรับ CPU 4 คอร์
    Last edited by NHON; 6 Jan 2009, 11:04:02.

Comment

กรำ ผมยังได้แค่ 3.9 อยุ่เลย รันที่ 4.0 แล้วไม่ค่อยจะรอด ต้องเปิดฝาเคสถึงจะไปไหว แต่เทสไม่ผ่าน เฮ้ออออ

Comment

Originally posted by NHON View Post
        Tuniq 120 ครับ
        ยังไม่กล้ารัน full load Orthos 4 หัว ที่ 4g เพราะดับแน่ๆ ประมาณ 80+

ไม่กล้าเล่นน้ำครับ
        4g นี่ก็ลองเล่นดู ซิ้งค์ธรรมดาคงเอาไม่อยู่

พอจะทดสอบผ่าน แต่คงไม่เสถียร 100% เพราะติดที่ร้อนนี่แหละครับ

เดี๋ยวเอา Orthos และอุณหภูมิมาให้ดูอีกที
        เล่นลมด้วยคับพี่เดียร์

Comment

เข้ามาตามดู อิอิ ขอบคุณมากครับคุณ NHON จะได้ Burn อย่างมีความสุขซะที

Comment

ง่าคุณ NHON ของคุณมันเป็นแบบอันแรกอ่ะครับ

อันแรกมันรองรับ 4 Core หรือมากกว่า แต่ว่าเวลา Burn มันไม่สามารถ Burn ทุก Core ได้ (Option ที่มีให้เลือก Any CPU และ 0-4 นั้นแหละครับมันให้เลือก Core ที่เราต้องการ Burn ไม่ใช่จำนวน Core อ่ะนะ)

ซึ่งมันจะใช้ CPU ไม่เต็ม 100% อย่างที่เห็ฯในรูปแรกอ่ะครับ

สงสัยต้องใช้ Prime95 ต่อไป -*-

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
              ง่าคุณ NHON ของคุณมันเป็นแบบอันแรกอ่ะครับ

อันแรกมันรองรับ 4 Core หรือมากกว่า แต่ว่าเวลา Burn มันไม่สามารถ Burn ทุก Core ได้ (Option ที่มีให้เลือก Any CPU และ 0-4 นั้นแหละครับมันให้เลือก Core ที่เราต้องการ Burn ไม่ใช่จำนวน Core อ่ะนะ)

ซึ่งมันจะใช้ CPU ไม่เต็ม 100% อย่างที่เห็ฯในรูปแรกอ่ะครับ

สงสัยต้องใช้ Prime95 ต่อไป -*-
              อันแรกจะดีกว่าครับ เพราะเราสามารถที่จะรัน 4 ตัว
              โดยให้แต่ละตัว รันตัวละคอร์ครับ

Comment

คุณต้องคลิกเปิดโปรแกรม 4 ครั้ง ก็จะมี 4 หน้าต่าง
                แล้วเลือกหน้าต่างละคอร์ 0-3 ก็จะรัน 100% แล้ว

ไม่สามารถเอารูปมาให้ดู เพราะตอนนี้แรมผมเดี้ยงไปแล้ว

นี่เล่นที่ทำงาน

Comment

อ๋อ แบบนี้เอง เข้าใจแร๊ะ

Comment

แรงมากมายไฟไม่เยอะด้วย เจ๋ง

Comment

เข้ามาดูคับ

Comment

Q6600 ผมยังไม่เคยเจอตัวไหน เกิน 500 เลยเหมือนกันครับ แต่ CPU ท่านใช้ได้เลยครับ จี๊ดดดดดดด

เล่นลมด้วย

การ์ดจอลากไปเลยครับ ผมว่า 850 น่าจะไหวนะ เปิดพัดลม 100%ตลอดซิงเดิม ทนหน่อยตอนเทส 600w ผมว่าพอนะท่านลองดู คะแนนมาอีกบานเลย
                        Last edited by Hunter_JIK; 28 Nov 2007, 22:17:25.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                          Q6600 ผมยังไม่เคยเจอตัวไหน เกิน 500 เลยเหมือนกันครับ แต่ CPU ท่านใช้ได้เลยครับ จี๊ดดดดดดด

เล่นลมด้วย

การ์ดจอลากไปเลยครับ ผมว่า 850 น่าจะไหวนะ เปิดพัดลม 100%ตลอดซิงเดิม ทนหน่อยตอนเทส 600w ผมว่าพอนะท่านลองดู คะแนนมาอีกบานเลย
                          ผมก็ไม่เคยเจอ
                          เห็นแต่ท่าน ZoLKoRn ลากกับ X38 มันไปได้ครับที่ 500+

Comment

Working...
                          X