Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรอัพคอมเมื่อไหร่ดีครับ ถึงไม่ตกรุ่นเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรอัพคอมเมื่อไหร่ดีครับ ถึงไม่ตกรุ่นเร็ว

คือ ผมกำลังคิดจะอัพ เป็น E6750 กะ 8800GTS 320 ในตุลานี้

อยากทราบว่าอัพดีไหมครับ หรือว่ารอไปก่อน เพราะ Hardware รุ่นใหม่ๆใกล้ออกแล้ว

กลัวซื้อมาแล้วมันตกรุ่นเลยอะครับ ผมรู้ว่า คอมตกรุ่นเร็ว

แต่ ของ2อย่างนี้ เป็น Hardware รุ่น ท๊อปๆ เลยอยากจะทราบว่า มันจะตกรุ่น เร็วซักแค่ไหนครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ถ้ารอได้ก้อรอครับ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อไปเลย ไม่ตกรุ่นง่ายๆแน่นอน

Comment

คอมพิวเตอร์ ไม่ว่าซื้อตอนใหน ก้าวออกจากร้านก้ตกรุ่นแล้วครับ ไม่ต้องคิดมาก

Comment

สามารถตกรุ่นได้ไม่น่าเกินกลางปีหน้าครับ

แล้วแต่ครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้เร็วๆนี้ก็ซื้อเลย ถ้ายังก็ไม่ต้อง รอของใหม่ออก ของเก่าลดราคา น่าจะดีกว่า

แล้วตัวเลือกมันจะเยอะกว่าด้วยครับ

Comment

แต่ถ้าสมมุติตกรุ่น

ผมยังสามารถ Overclock ให้มันทันรุ่นได้ไหมครับ ?
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ตกไม่ตกก็ใช้ๆไปมันก็โคตรเร็วแล้ว เพราะธรรมชาติของคอมมันก็ต้องตกรุ่นเร็วอยู่แล้ว

Comment

ไล่ตามรุ่นใหม่ๆไม่ทันหรอกครับ ที่ท่านเล็งไว้ก็อย่างแรงแล้ว....

Comment

ซื้อเอาที่ท่านคิดว่าจำเปนดีกว่าเทคโนโลยี่ไม่มีใครตามทันหรอกคับ

Comment

Working...
                X