Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับอุปกรณ์ระบายความร้อนครับ (ผมมือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับอุปกรณ์ระบายความร้อนครับ (ผมมือใหม่)

คือผมอยากทราบว่า อุปกรณ์พวกนี้เขาหาซื้อกันที่ไหนกันหน่ะครับ

พวกอุปกรณ์ระบายความร้อน . แล้วราคามันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่กันครับ

ตอนนี้ ผมOverclock P4 2.4 ไปเป็น 2.8

มีวิธีระบายความร้อนคือ เปิดเคส1 ข้าง ( ข้างที่มัน เห็น Hardware ทั้งหมด )

เอาพัดลม ยี่ห้อ Honeywell อันเล็กเป่าเข้าไป (เบอร์ 1 มันแรงเท่าเบอร์ 3 พัดลมทั่วไป )

ไปเชคอุณภูมิของมัน ได้ 50 กว่าๆ องศาเซลเซียส

ปล. ผม O/C การ์ดจอด้วยนะครับ

ที่ผมต้อง OC เพราะ ผมทำเล่นๆ แก้เครียดครับ
    เพราะคอมเครื่องนี้อยู่ได้ไม่เกิน 15 วันหรอกครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ถ้าอย่างซิ้งระบายความร้อย CPU ที่ผมใช่อยู่คือ IFX-14
    ราคาซิ้งเปล่า ๆ อยู่ที่ 2500-2600 สามารถใส่พัดลมเพิ่มได้ 3 ตัวก็เพิ่มอีกสัก 500-900 บาท
    หาซื้อได้ที่ร้าน Jedi หรือ TK ครับ

Comment

Originally posted by เอก(โอโซน) View Post
      หาซื้อได้ที่ร้าน Jedi หรือ TK ครับ
      ตามนั้นเลย เพิ่มให้อีกร้าน Busitek

Comment

Working...
      X