overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: การ์ดยี่ห้ออะไรอึดที่สุด

OverclockZone Member Noah_Z's Avatar

Talking การ์ดยี่ห้ออะไรอึดที่สุด

พอดีมือใหม่คับ
    แต่เห็น VGA ในร้านแล้วลายตา เพราะมีหลายรุ่น หลายยี่ห้อมาก
    ก็เลยอยากถามทุกๆคนคับ..ว่า
    การ์ด VGA PCI-E ยี่ห้ออะไรมันอึดและทนที่สุด
    (ในราคา 3000-4000)
    ..
    .
    จิงๆ แนะนำมาเลยก็ดีคับว่างบเท่าเนี๊ยะ..รุ่นไหนคุ้มสุด
    เพราะเสาร์นี้ก็จะไปสอยแล้ว..

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ผมให้xfxครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เอาประกัน 3 ปี ดีสุด (อึดทุกยี่ห้อ)
    7600GS DDR3
    X1650XT DDR3
    เพิ่มตังหน่อย
    GF8600GT
    HD2600XT

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

เเนะนำ Galaxy 7600GS DDR3 1.2ns ครับ เร็ว เเรง สมราคา รู้สึกจะ 3490 บาทนะครับ ไม่เกินนี้

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

อึดสุดประกันแจ่มสุดของ อินโนสามมิติครับ[inno3D] เป็นอะไรก็เคลมได้
    Last edited by eXzato; 25 Sep 2007 at 22:00:53.

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Monk82's Avatar

มันขึ้นอยุ่กับผู้ใช้ด้วยนะครับ ว่าดูแลรักษาแค่ไหน

OverclockZone Member

พอๆกันครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ASUS ส่วนใหญ่ ก็อึดดี จนถึงอึดมาก นะครับ วัสดุที่ใช้เป็นของเกรตสูง ประกันน่าเชื่อถือ

Winfast ก็มาแนวเดียวกับ ASUS เช่นกันครับ

XFX อึด และ แรงโคตรๆ ประกันเชื่อถือได้
    Galaxy แรงดี สมราคา (ค่อนข้างจะออกราคาถูก) อึดใช้ได้ เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน มันก็ไม่แฮงค์ นะ แต่ประกัน(A&L) ก็ถือว่าเครมเร็วสำหรับคน กทม. แต่สำหรับคน ต่างจังหวัดอาจจะช้าหน่อย เพราะ ศูนย์อยู่ที่ กทม. (ถ้าเป็น Hardware House อาจจะเร็วหน่อย)

Spark ของแรง เพราะ ส่วนใหญ่สเปกจะทำมาเกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นในพิกัดรุ่นเดียวกัน หรือถูก OC มาจากโรงงาน ราคาถูก อย่างน่าเหลือเชื่อจนน่าสนใจ การ์ดร้อนหน่อย แต่ก็โอเค ใช้งานติดต่อกันก็ไม่มีปัญหาอะไร ประกัน Microware ของมีก็เครมได้เลย

Powercolor ของดี เสถียร เป็นมาตรฐาน มักจะเป็นสเปกแบบโรงงานไปเลย แต่อาจจะแพงหน่อยเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น ประกันเชื่อใจได้

Shappire ไม่เคยใช้

Gecube ของทำมาแรงมากๆ ทนทานใช้ได้เลย แต่ประกันเครมยาก เพราะ ในไทยไม่มีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ (ถูกป่าวหว่า)

สรุปว่า มันก็ดีหมดนะครับ แล้วแต่ดวง ที่ผมยกตัวอย่างมา ก็เป็นยี่ห้อที่เขานิยมใช้กัน และก็ถือว่าดี แต่ก็มีเครมมาแล้วทุกยี่ห้อเช่นกันครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

galaxy ก้อทนดีคับ ผม oc เต็มที่ ครึ่งปีแล้วยังไม่พังเลยคับ^^"

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

อึดสุดประกันแจ่มสุดของ อินโนสามมิติครับ เป็นอะไรก็เคลมได้

ใช่ครับใช่ Inno นี่มีจุดเด่นอย่างนึงเลยนะครับ ก็คือ การ์ดไหม้ ยังเครมได้อยู่น่ะครับ แต่ผมก็เคยใช้นะ Inno น่ะ มี 2 ตัวครับ

GF FX 5200 ใช้มาตั้งแต่ปี 2547 จนทุกวันี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ไม่เคยเครมเลย

ส่วน FX 5200 อีกตัว ก็ ซื้อมาประมาณ ต้นปี 2548 เครมไปแล้ว 4 รอบครับ เครมจนพนักงานจำได้ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เขาก็เครมให้เรื่อยๆ อะนะ

Inno เขามีดีที่ประกัน และ ราคาถูก ครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

SIS 6326 ครับ ใช้มา 10 ปีแล้ว ยังไม่พังเรย ฮ่าๆ

ขำขำหน่ะนะ อย่าคิดมาก
    Last edited by MMGLower; 25 Sep 2007 at 21:53:34.

เห็นว่า spark นี่บางรุ่นใส่ chipset มั่วซั่วนี่ครับ

เพื่อนเคยใช้อยู่ พอดู chipset..... เท่านั้นล่ะ เลิกเลย

อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

spark ครับ ราคาโดนใจ ใช้ Thermalright HR-03 Rev.A

เวลาชื้อดูชิบ ดีๆนะครับ ทั้ง ซิบเซ็ตแล้ว ซิบแรมครับ 6600 GT อัด คอร์เมมทะลุ 600 มาแล้วครับ มันยังทนไหวครับ

แต่ระวังบางตัว ชิบมั่ว จิงๆครับ แนะนำนะถูกดีก็มีเหมือนกัน

OverclockZone Member MaiMarchii's Avatar
    ต.บางเลน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

แล้ว forsa หละครับ

ของถูกประกัน ตลอดชีพ

เป็งไงครับ ดีป่าว<???

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Sapphire มาแนวเดียวกับ ASUS ครับ

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ผมให้ Spark อึดสุด > Winfast > XFX > Galaxy > Asus > อื่นๆ
    ส่วนห่วยสุดให้ Inno ในโลก

แล้ว forsa หละครับ

ของถูกประกัน ตลอดชีพ

เป็งไงครับ ดีป่าว<???
    เครมแล้วเครมอีก เครมแล้วเครมอีก มันก็มาแนวเดียวกับ Inno แหละครับ

เป็นผมจะเลือก2600XTของพี่ปาร์ก เพราะค่าตัวแค่3750เอง

OverclockZone Member MaiMarchii's Avatar
    ต.บางเลน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

biostar หละครับ

การ์ดจอ ดูเทพ ประกันธรรมดา

จะอึดหรือป่าว มีใครเคยใช้หรือยัง (ที่ถามๆ ขอโทษทีนะ เพราะว่า กำลังหาๆ มาใส่เครื่องครับ )
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Noah_Z's Avatar

อืมม...
    จากข้อมูลทั้งหมด ประมวลผลแล้ว
    XFX , spark , Winfast และ Galaxy
    คือทางเลือกที่ดีที่สุดใช่ไหมคับ..

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks