เท่าที่ผมทราบมานี่ พักหลัง P5B Rev. ใหม่ ๆ รู้สึกจะปรับไฟ NB และ SB ได้ แต่ของผมมันปรับไม่ได้ เลยอยากรู้ว่าถ้าของยังอยู่ในประกันนี่ ถ้าเสียมันจะเปลี่ยนของใหม่ให้เลยหรือเปล่าครับ คือจะลักไก่น่ะครับ รู้สึกจะประกัน D-Com แล้วถ้าเปลี่ยนของใหม่ให้เลย นี่ผมควรจะทำให้มันเสียโดยวิธีไหนดีครับ โดยที่ไม่ทำให้หมดประกัน เพื่อน ๆ ชาว OCZ ช่วยให้คำแนะนำทีครับ เพราะผมรู้สึกหงุดหงิดมาก ๆ ซื้อ IFX - 14 มา ดันใช้ได้แค่ไฟเดิม ๆ เพราะ NB กะ SB ปรับไม่ได้ เลยวิ่งได้แค่ 400 x 7 เท่านั้นเอง -*-

ตอนแรกกะจะทำให้ Chipset เสียอย่างเดียว เลยถอดซิ้งมันออก แต่ดูเหมือนมันจะไม่ได้ผลเลยครับ ทำงานหนักแค่ไหน ก็ไม่มีวี่แววว่ามันจะเสียเลย Run Orthos ทิ้งไว้หลาย ๆ ชม.ก็ไม่มีอาการหรือวี่แววว่ามันจะร้อนจนเสียเลยครับ