Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกจาก Fm121 แล้วตอนนี้ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกจาก Fm121 แล้วตอนนี้ !!

12 cm ตัวไหนเงียบสุดครับ แล้วก็ประสิทธิภาพดีครับ

Fm 121 นั้นปรับรอบสุดนั้นไม่เงียบนะครับมันจะดัง วู้ๆๆๆ ถ้านึกไม่ออกลองนึกถึงพัดลมหม้อน้ำรถเบนซ์ครับ ถ้าเงียบจริงๆสำหรับผมได้แค่ประมาณไม่เกิน 1600 ครับเงียบสุดๆแต่ผมก็รับได้ที่ 1900 รอบครับไม่ดังมากแต่ยอมรับจริงๆครับว่า airflow นั้นดีกว่า Thermaltake Thunderblade ที่รอบเท่ากันมากครับ

Comment

อย่างที่ท่าน chillchill ว่าครับ เสียงเบา Flow เยอะหน่อย ต้อง Thunderblade แต่ ถ้าเอาเงียบๆ จริงๆ เลย คงต้อง แมวเงียบครับ อิอิ

Thermaltake Silent Cat
      62.2 CFM
      16dBA
      1600 +-10% RPM

Comment

FM 121 นี่ถาเปิดสุดก็บ้านแตกครับ เสียงไม่ธรมดาเลย แต่ก็แรงมากมาย แต่ถ้าต่ำสุดนี่ก็ไม่ค่อยได้ยินนะ ต้องปิดห้องตอนมึดๆ แล้วนั่งนิ่งๆคนเดียวถึงจะได้ยิน

Comment

เรือเกลือชัดๆ

Comment

SilverStone FM121 12cm Fan with Control & Thermaltake Silent Cat 12cm

Comment

Working...
            X