overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: คุณๆทั้งหลายใช้ลำโพงของอะไร รุ่นอะไรกัน

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Default คุณๆทั้งหลายใช้ลำโพงของอะไร รุ่นอะไรกัน

เข้ามารายงานตัวกันหน่อยครับ แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไร ชอบฟังแนว jazz classic pop เน้น hiphop อยากได้แบบว่าเวลาฟังพวก jazz อยากได้ที่กังวาน hiphop นี่อาแบบตึ๊บๆเลยนะครับ รับหมดทุกความเห็นครับ 2.1 หรือ 5.1 พร้อมปะสบการณ์ข้อดีข้อด้อยของแต่ละอันเอาไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการซื้อครับ งบที่วางไว้คือ3500-5000นะครับ เห็นทำไมมีแต่คนปล่อย x-fi ล่ะครับมันไม่ดีหรอ แล้วมีใครใช้ asus xonar ยังครับ สวยมากหลงเลยครับแต่ไม่รู้เสียงจะเป็นงัย
    อ่านะตอนแรกถามเรื่องลำโพง ตอนหลังกลายเป็น soundcard
    Last edited by elephanter; 25 Sep 2007 at 23:02:39.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ผมใช้ X-Fi Xtreamgamer FPS กับ ลำโพง Gigaworks s750 คับ เมื่อว่านผมฟังเพลงอยู่ดีๆมีคนโทรมาด่าหาว่าเปิดดัง(อยู่หอ)

ที่เห็นขายกันเยอะ Xtreammusic ใช้ไหมครับ เป็นเพราะว่ามีคนต้องการเยอะเลยมีคนหามาปล่อยเป็นล๊อตๆอ่ะครับ ลำโพงกับsoundcard ตอนที่จะซื่อลองฟังครั้งเดียวยังไม่รู้แน่นอนหลอกครับว่าเสียงดีหรือห่วย ต้องลองปรับเสียงดูหลายๆแบบ ตั้งใจฟังอ่ะคับ ความคิดผมนะ
    ส่วน asus xonar กับ X-Fi อันนี่ไม่รู้คับว่าใครเสียงดีกว่ากัน แต่ผมนิยมผู้ผลิตเฉพาะทางมากกว่า เพราะเค้ามีทีมวิจัยเฉพาะด้านนี่ที่น่าเชื่อถือกว่าอ่ะ และอีกอย่างเห็นเค้าว่า xonar มันก็ชิพ ADI นั้นแหละครับ

OverclockZone Member chanforweb's Avatar

creative sbs 1000 ก่าบาท ก้อใช้ได้นะ

OverclockZone Member

5.1 Edifier M3350+X-Fi Xtreamgamer FATAL1TY เน้นเสียงกลางแหลมเป็นหลักไม่ชอบเสี
    ยงเบสดังมากปวดหู

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Cambridge Sound Work DTT2200 กับซาวน์การ์ด SB Live! 5.1 ฟังสบายๆ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ผมไช้ ครีทีฟ ct4810 กะ sbไล้5.1
    ไช้ลำโลงครีทีฟ ระหัสต่อหลังว่า 370 จำรุ่นไม่ได้ +ลำโพงเครื่องเสียงพ่อ ถอดดอกออกมาไส่ตู้พานาโซนิค เป็นดอก4นิ้วกะ 8นิ้วได้ (เส้นผ่าศูนย์กลางนะ) อย่างละ2ดอก แยกเป็นชุดคนละข้าง เปลี่ยนสายแล้วเอาเข้าตู้ +ชุด2.1อีกชุดไว้ต่อเสียง หน้า (เวลาเล่นเกมส์ไช้5.1เสียงถึงออก)

ถ้าฟังเพลงเฉยๆไช้ชุดแรกครับกะ ct4810 รู้สึกว่าเสียงมันได้ใจมากกว่า 5.1

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไม่รู้จะตอบไงดี เพราะมีหลาย System ไว้ฟังหลายๆบุคลิคเพลง

ฟังไปฟังมาไปฟัง AudioPhile ดีกว่า เสียงคนละเรื่องเลย จ่ายเงินก็เพิ่มนิดเอง
    ที่เหลือเอาเงินไปแต่งห้องดีๆ ฟังแล้วสบายอารมณ์

OverclockZone Member tiewz's Avatar

altec atp3 + x-fi fatality fps ครับ เน้นฟังสบายๆ

ปล. พรุ่งนี้ก็ไปศรีสะเกษแล้ว 5 วัน คงคิดถึงห้อง it market ดีพิลึก..

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ขอบคุณครับ ตอบกันเข้ามาอีกเลยนะครับถือว่าแลกเปลี่ยนความรู้กัน

OverclockZone Member bruszus's Avatar

ผมก้อกำลังเพิ่งจะลองเล่น ลำโพงดูครับ วันนี้เพิ่งไปถอย microlab x3/5.1 มา ลองเสียบซาวน์ ออนบอร์ด รู้สึกว่าอึดอัดมากครับ ดังอู้อี้ โครงการต่อไปเลยต้องรับ ซาวน์การ์ด มาลอง 5.1 ดูละครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ผมยัง ใช้ ซาวด์ออนบอร์ดอยู่เลย

ลำโพง SAAG 10S

ดีนะ เราเปิดดังพอสมควร แต่ ห้องข้างๆเจอโทรมาด่าเรื่องเปิดเพลงเสียงดังประจำ (อยู่หอ) ไอ้เราไม่เคยโดน

เสียง นะ ไม่ได้ หูทองแยกไม่ออกว่า เสียงดีหรือไม่ดี แต่ที่ใช้อยู่เบส ออกมาได้ใจมาก

OverclockZone Member ezclipe's Avatar
    KORAT / NAKORNRATCHASIMA

Creative SBS พันกว่าๆ ครับผมว่ามันหนักไปทางเบสเกินไป

SAAG Pentas-02 1500 W อยู่คับ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

Philips A3.610 + audigy 2zs
    ฟังเพลงไม่ค่อยเท่าไร เเต่ดูหนังสุดๆ

OverclockZone Member somchaient's Avatar

Boston 635 ครับ กะ SB5.1 (รอ X-fi music ที่กำลังจะมา) ลำโพงดูก็อกแก้ก แต่เสียงใสมากครับ เบสก็โอเคไม่อ่อนเกินไป
    เคยฟังลองฟัง creative SBS รับเสียงมันไม่ค่อยได้ครับ ไม่ไหวเลย เบสหนักแต่ไม่งามเลย ครับ รำคาญหูมาก

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

p&a 2.1 1000 w จำรุ่นไม่ได้ ใช้มา 4 ปีแระยังไม่พังเลย^^

OverclockZone Member sync713n's Avatar

audigy 2zs กับ ฟิลิป mms 430 2.1 นะท่าน ลองถามคนเคยใช้ดูครับ เสียงมันไม่รำคาญหูดีครับ กำลัง ดี แต่ผมพึ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือน ตอนนี้ฟังดูเริ่ม ได้แหละ เริ่มมีความนิ่มมาแล้วครับ ถ้าต้องการเบสนิ่ม กลางใช้ได้ ครับ แต่ถ้าจะเอา เสียงสูง คงไม่ไหว ครับ

OverclockZone Member 0bluebird0's Avatar
    ตลิ่งชัน,ปิ่นเกล้า,สายใต้ใหม่,บางแค

sound SB Live!เก่าๆมันไม่พังซักที 10ปีแระ
    ตอบไม่ถูก ว่าลำโพงของอะไรเพราะใช้ลำโพงบ้าน Sat 4"+tweeter1" พ่วงกับ Sub 8" วอยคู่ 1ดอก กะแอมคนไทย
    Magnet Sa-4 แค่นี้พอใจแระคร้าบ
    ปล.เพราะงบประมาณเท่ากันซื้อลำโพงคอมเสียงดีๆไม่ได้เลยครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมใช้ saag 1200w ครับ และต่อออกลำโพงผ่านเครื่องขยายอีก 2 ตัวครับ เป็น 4.1 ชาน่อล

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

missile จึนแดงครับ ซัพ8" ห้องร้าวแล้วครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks