Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI คืออะไร บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI คืออะไร บอกหน่อย

HDMI คืออะไร มีประโยชน์ยังไง แล้วถามอีก ว่า.. ใช้เล่นเกมงะตัวไหนมันคุ้มก่ากันคือผมเล่น neerforspeed carbon เอาแบบที่ปรับ กราฟฟิก ปลานกลางแล้วไม่มีกระตุกนะคับ

ตัวไหนกับตัวไหนอ่าคับ ??
    ส่วน HDMI (High Definition Media Interface) เป็น สายอ่ะคับ สายเดียวมีทั้งภาพและเสียงเลย โดยปกติสายนี้ใช้เสียบขึ้น HD TV อ่ะคับ

Comment

เป็นตัว HD2900XT 512MB DDR3 หรือ GeForce 8800GTS 320MB GDDR3 ดีละครับ CPU ผมเป็น AMDเอาแบบเล่น neerforspeed carbon ปี๊ดๆ..เลยงะ ส่วน board ก็เป็น ASUS M2N-E 570U.... หรือจะเป็น ASRock ALiveNF6G-VSTA ดีละครับ พี่ว่าตัวไหนจะอยู่นานกว่ากันหมายถึงไม่ตกรุ่นเร็วนะ

Comment

Originally posted by nantapon View Post
        เป็นตัว HD2900XT 512MB DDR3 หรือ GeForce 8800GTS 320MB GDDR3 ดีละครับ CPU ผมเป็น AMDเอาแบบเล่น neerforspeed carbon ปี๊ดๆ..เลยงะ ส่วน board ก็เป็น ASUS M2N-E 570U.... หรือจะเป็น ASRock ALiveNF6G-VSTA ดีละครับ พี่ว่าตัวไหนจะอยู่นานกว่ากันหมายถึงไม่ตกรุ่นเร็วนะ
        ถ้าเกมสทที่บอก ทั้ง2ตัว ปื้ดๆทั้งคู้ครับ ส่วนจะเลือกตัวใหน ผมไม่มีครวามเห็นดีกว่าครับ เดียวไม่จบ

แต่บอกได้เลยว่า การ์ดทั้งคู่แรงเกินเกมส์มากๆๆๆ ครับ

Comment

แล้วแต่ท่านชอบ มันก็รุ่นใหญ่ทั้งคู่อ่ะครับ
          แต่ถ้าเล่นจิง 7900 GS กับ X1950Pro ปรับสุดก็ปื้ดๆ แล้วครับ

Comment

ที่ผมเลื่อกรุ่นใหญ่ผมกะเผื่อเกมในอนาคตนะครับไม่อยากซื้อบ่อยๆ มานแพงจัดเออ ส่วน board เอาตัวไหนที่มานเข้ากะ HD2900xt ได้สุดยอดงะ(แล้วผมก็ไม่ทำแซนวิสด้วยนะ)แล้วตัวCPUจะเอารุ่นไหนดีงะผมใช้AMDนะเอาแบบเผื่ออนาคตซัก 4 ปี

Comment

Working...
            X