Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่อง Overclock ที ครับพอดีมือใหม่หักเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่อง Overclock ที ครับพอดีมือใหม่หักเล่น

ขอบคุณคราบ
    Last edited by pawikarn; 28 Sep 2007, 00:08:33.

ขอขอบคุณ ก่อนเลยก็แล้วกันนะคราบ

Comment

ไปหน้าแรกนะครับ เข้า ARTICLE แล้ว เลือกหัวข้อดูเอาเลยครับ ดู เมนบอร์ด cpu ram เริ่ม จาก 3 อย่างนี้ดูก่อนครับ เขาจะมี รีวิว ไว้ให้ดู ดูเยอะๆ เลยครับ มีผลเทศให้ดูด้วย
      หัวข้อ basic pc ในหน้าแรก ก็มีสอนวิธีการโอคล๊อกเบื้องต้นนะครับ
      ศึกษาเองให้ มากที่สุดครับ แล้วถ้าข้องใจในส่วนไหนจริงๆ แล้วค่อยโพสถามครับดีกว่ามั๊ยครับ
      เพราะถ้าถามเจาะจงเป็นส่วนๆไปจะตอบได้ง่ายกว่าครับ

ปล. แรกๆผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง โอเวอร์คล๊อกครับ เปิดอ่านรีวิวที่เขาทำไว้ไปเรื่อยๆ ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับ

Comment

ใจ มากนะคราบ โอ้จะได้รู้เรื่องซะที 55+ งงมานานแสนนาน

Comment

แล้วบอทรุ่นไหน ที่ClocK ได้ดีเหรอคราบ

Comment

Clock ขื้นได้นิดเดี๋ยวก็เปิดไม่ขื้น

คอมผมเวลา Clock ขื้นได้นิดเดี๋ยวก็เปิดไม่ขื้น แล้ว อย่างนี้ต้องทำยังไงเหรอคราบ

Comment

ลองศึกษา Basic ในการ Overclock ที่หน้าเวปดูก่อนนะครับ เเล้วไม่อะไรไม่เข้าใจก็ถามเพิ่มเติมได้ครับ

www.overclockzone.com

ส่วนบอร์ดที่ OC ได้เเรงๆก็มีเยอะมากมายหลายค่ายครับ ทั้ง DFI ASUS Gigabyte 9ล9 ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูเอานะครับ
              Last edited by hoomupoo; 26 Sep 2007, 21:24:26.

Comment

Working...
              X