overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: วานเซียนช่วยฟันธง...

OverclockZone Member

Default วานเซียนช่วยฟันธง...

SPEC...

MB : ASUS P5K = 4,590
    CPU : INTEL E6750 2.66GHz = 6,990
    RAM : KINGSTON PC-6400 DDR2 1GB 800MHz (2ตัว) = 3360
    VGA : GALAXY GF8800GTS Overclocked, 320MB 550/1800 MHz = 11,200
    ------
    26140

ควรปรับ เพิ่ม/ลด ตัวไหนบ้าง...

อยากได้แบบว่าเล่นเกมส์ลื่นๆ หน่อยอ่ะคับ ใช้งานด้านกราฟฟิกบ้างแต่ไม่หนักเท่าไร...

ใช้ร่วมกับ HDD(SATA) เก่า ซึ่งมี 2 ตัว 120G กับ 250G และ DVD-ROM 1 ตัว...

ไม่ทราบว่าแนะนำ PSU กี่วัตต์ดี 450W จะพอไหม แล้วยี่ห้อไหนน่าเล่นบ้าง...

แล้ว CASE ไม่ทราบว่าแนะนำตัวไหนดี ผมเล็งตัว ASUS VENTO 7700 อยู่ ไม่ทราบว่าาตัวนี้ เป็นไงบ้าง...

แล้วตัว SPEC ไม่ทราบว่าข่าวข่วงนี้มีตัวไหนที่กำลังจะออก และน่ารอบ้าง ผมจะได้รอ...

ขอบคุณ...

ปล. งบ 3 หมื่นนิดๆ (จริงที่จัดมาก็เกิน 3 หมื่นละ) T_T
    Last edited by mnemonic; 30 Sep 2007 at 01:01:43.

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

cpu กับ การ์ดจอ หามือสอง เอาถูกๆ ในบอร์ดนี้แล้วเอาเงินที่ลดมาหน่อยไป

เพิ่ม psu ให้ใหญ่กว่านี้ เพราะว่า 450W เล็กไปจ้ะ (ขนาดถ้าไม่ oc ก็ยังแบบว่าพอดีๆ เลยแหละ)

มันต้องเผื่อ ๆ ไว้ด้วยเพราะว่าของทุกอย่างฝากชีวิต ไว้กับ psu ... เป็นเรื่องสำคัญ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

PSU 500W up (ต้องวัตต์แท้นะ)

OverclockZone Member panpan182's Avatar

enermax 460w เหลือๆคับกับ8800

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ขอบคุณค้าบ...

แล้วไม่ทราบ SPEC ตัวอื่นควรปรับตัวไหนบ้างไหมคับ...
    Last edited by mnemonic; 26 Sep 2007 at 09:12:43.

OverclockZone Member Mii's Avatar

เอ่อ หวัดดีครับ
    ผมมีงบปะมาน 45.000 ครับ อยากให้พี่พี่ช่วยจัด spec เอาไว้เล่นเกมนะครับ
    ผมอยากใช้ CPU ของ Intel ลุ่นนี้ดีไหมครับ Q6600

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ที่ผมแนะนำ 500W ผมแนะนำเผื่ออนาคตครับ ถ้าเกิดซื้อ พัดลมมาติดเพิ่ม HDD เพิ่ม DVD Rom เพิ่ม OC เอย อย่างอื่นอีกมากมายเอย มากไว้ดีกว่าขาดนะครับ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    ที่ผมแนะนำ 500W ผมแนะนำเผื่ออนาคตครับ ถ้าเกิดซื้อ พัดลมมาติดเพิ่ม HDD เพิ่ม DVD Rom เพิ่ม OC เอย อย่างอื่นอีกมากมายเอย มากไว้ดีกว่าขาดนะครับ
    ถูกต้องครับ

ขออนุญาตขุดเพื่อถามเพิ่มเติม...

คือพอดีเห้นตัว P5KR ออกมาใหม่...

เห็นต่างกันชัดๆ กับ P5K ที่...
    IEEE 1394a = VIA VT6308P 2 x IEEE1394a
    เท่านั้นเอง... (หรือเปล่าหว่า)

สงสัยอย่างแรงว่า IEEE 1394a คืออะไร...

แล้วก็ต้องขอขอบคุณทุกคำตอบที่ตอบมานะคับ แต่หลายท่านที่ตอบมาตอบแต่เรื่อง PSU ที่แนะนำว่าควรเล่นที่ 500W แต่ประเด็นอื่นๆ อย่างเรื่อง CASE หรือ ควรปรับ เพิ่ม/ลด ตัวไหนดีบ้าง ไม่มีใครตอบเลย...

ล่าสุดมีคนถามเรื่องจะซื้อคอมตอนนี้ ควรซื้อเลยหรือรอ ยังไงก็ฝากตอบในกรณีของผมด้วยนะคับ...

ขอบคุณ...

Quote Originally Posted by mnemonic View Post
    ขออนุญาตขุดเพื่อถามเพิ่มเติม...

คือพอดีเห้นตัว P5KR ออกมาใหม่...

เห็นต่างกันชัดๆ กับ P5K ที่...
    IEEE 1394a = VIA VT6308P 2 x IEEE1394a
    เท่านั้นเอง... (หรือเปล่าหว่า)

สงสัยอย่างแรงว่า IEEE 1394a คืออะไร...

แล้วก็ต้องขอขอบคุณทุกคำตอบที่ตอบมานะคับ แต่หลายท่านที่ตอบมาตอบแต่เรื่อง PSU ที่แนะนำว่าควรเล่นที่ 500W แต่ประเด็นอื่นๆ อย่างเรื่อง CASE หรือ ควรปรับ เพิ่ม/ลด ตัวไหนดีบ้าง ไม่มีใครตอบเลย...

ล่าสุดมีคนถามเรื่องจะซื้อคอมตอนนี้ ควรซื้อเลยหรือรอ ยังไงก็ฝากตอบในกรณีของผมด้วยนะคับ...

ขอบคุณ...

เอางี้มั้ยครับ

ผมแนะนำ Gigabyte GA-P35-DS3R <== เพราะอะไร คุณลอง ค้นดูหลายๆ โพสนะครับ คุ้มและดีสุดแล้วในราคาเท่ากัน

เคส ถ้าอุปกรณไม่เยอะ เอาตัวถูกๆก็พอครับ ไม่น่าจะเกิน 700-1000 ถ้าไม่เอา PSU

มันอยู่ที่เรารีบใช้คอมมั้ยหน่ะครับ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อ ถ้าไม่รีบ ก้รอ มัน ก็ ออกเทคโนโลยีใหม่ๆมาเรื่อยแหละครับ คุณจะซื้อตอนนี้หรือตอนไหน มันก็ตกยุคอยู่ดีของพวกนี้

Bookmarks

Bookmarks