overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 106

Thread: ราคา 45nm เปิดตัวมาแล้ว ไม่เห็นจะแพง

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Talking ราคา 45nm เปิดตัวมาแล้ว ไม่เห็นจะแพง

คงถึงจุดจบของ conroe เพราะมันแรงกว่า เย็นกว่า กินไฟน้อยกว่า แล้วก็ราคาถูกด้วย

เห็นราคาแล้วก็น่าเล่นไม่ใช่น้อย แต่จะให้ดีก็รอดูราคาของ AMD ก่อนจะดีกว่า ว่าจะเปิดตัวมาเท่าไหร่

เพราะประสิทธิภาพมันก็เบียดๆกัน ผลัดกันแพ้ชนะนิดๆหน่อยๆ

ก็คงต้องดูว่าค่ายไหนลากไกลกว่า แล้วใช้ได้จริง ไม่ใช่ประเภทลากนิดลากหน่อยแล้วซดไฟมหาศาลจนร้อนตับแลบ

ส่วนคนที่อยากใช้ซีพียูประเภทสุดคุ้ม ตัวละสองพันอะไรแบบนี้ ก็รอไปก่อนนะ ตามกลไกตลาด

ความจริงแอบหวังไว้เล็กๆอยากให้อินเทลทำเหมือน AMD อยากให้มีี E4400 E6320 45nm เอามาลากบัสให้มันนนส์

http://www.tcmagazine.com/comments.p...=16193&catid=2
    Last edited by ARES; 26 Sep 2007 at 04:29:34.

K@B
    Guest

มันมายั่วกิเลสให้เราเสียตังอีกแล้วครับท่าน...หุหุ

OverclockZone Member

โอ ราคา มัน พอๆ กับ Q6600 ตอนเปิดใหม่ๆ เลย

แต่ cache ใหญ่สะใจกว่า

อยากรู้ราคา Xeon 45nm ด้วย อ่ะ เผื่อจะรอสอย

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

เข้าไทยเมื่อไหร่ครับเนี่ย จะไปซื้ออยู่เสาร์-อาธิตย์นี้แล้ว

สงสัยไม่ทัน แง้ๆ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

35*163 = 5705 บาท

ARES เหยี่ยวข่าว ของเราได้ไปคาบ มาให้ได้ดูกัน เปิดตัวมา ราคา อยู่ในเกนที่เรียกว่า ถูกใน บรรดา สาวก Intel พอซื้อไหว(อยู่แล้ว)

ว่าแต่ E8xxx มัน 2 หัวแต่ว่า 45nm หรือปล่าว เพราะเห็น ออกรุ่น Q9xxx แล้วก็ตัวท็อป QX9xxx
    Q = 4 หัวนะผมว่าถ้าเดาไม่ผิด

รหัส EXXXX คิดว่า C2D เหมือนเดิม ครับ แต่เทคโนโลยี 45nm เดาเอาจาก W ที่ใข้

ข้อดีที่เพิ่มขึ้นมาคิดว่า 1. ความเย็นที่เพิ่มขึ้น [แหงล่ะมันเล็กลงนี่ กินไฟน้อยลง ก็เย็นขึ้น]
    2. เท่าที่เห็นก็ Ghz ที่เพิ่มขึ้น ในราคาประหยัด
    3. Cache เพิ่มอีก

นอกนั้นต้องรอผลการทดสอบ

แต่ออกมาอย่างนี้ ลูกค้า C2D เก่าก็น้ำตาตกกันหมดอ่ะจิ - -

โหถูกจัง งี้ก็เลื่อนเวลาอัพเกรด CPU

OverclockZone Member StupidNeo's Avatar

กำ ผมกำลังจะไปซื้อ E6550 เลยอ่ะ -*- เห็นราคาแล้ว ซื้อจาก นอกมาเลยดีกว่าถ้ามีแล้วอ่ะ -*-

...... ว่าแต่ มันมาทันในปีนี้ไหมอ่ะครับ เผื่อจะยอมใช้ CPu 805 ต่อไป

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

เอาล่ะเว้ยยยยย ตังก็มีแระ...รอแค่เวลาอย่างเดียว

คงไม่ติดโรคเลื่อนนะ

OverclockZone Member chian's Avatar

หุหุหุ อิอิ 555 วู้ย........!

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถูกมากๆ เลย 555+
    สงสัยจะได้เปลี่ยนเมนบอร์ดอีกละ --"

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ดีครับ จะ up เครื่องใหม่ ปีหน้าพอดี อิอิ

ถ้าคนที่ถือเงินอยู่แล้วใจเย็นๆ ก็จะได้ของดีในภายหลังแน่อยู่แล้วครับ หุหุ

สำหรับคนที่จะซื้ออยู่ไวๆนี้ ผมขอแนะนำให้ อดเปรี้ยวไว้กินหวานดีกว่าครับ เดียวจะมานั่งน้ำตาตกทีหลัง หุุุหุ

อันตัวผมก็ ปีัหน้าชัวร์ ๆ หุหุ

แล้วก็ที่มันเขียนว่า Release มกราคม(อันนี้ของนอก) ของพี่ไทยน่าจะเข้า ช่วงๆ ก.พ. และตลาดคงที่ เอิ๊กๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

ปล.ว่าแต่ตอนนี้ ค่าเงิน $ = 35 บาทแล้วหรอครับ หหุ ดีจังๆ

OverclockZone Member Leoz's Avatar

ไม่ใช่ว่า $163 x 35 = 5705 แล้วจะได้ซื้อในราคานี้นะครับ เท่าที่ดูมันน่าจะเป็นราคาซื้อใน 1000 ตัว มากกว่า

ถ้าขายจริงๆ ก็ ตีไปเลย 6000-8000 บาท ครับ รับประกัน !!

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

แล้วพอออกมาขายจริง C2D ในปัจจุบัน ราคาจะลงไปเหลือเท่าไหร่หว่า

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เดี๋ยวเข้าไทยก็รุ้ราคาเอง 5555

ราคาเมืองนอกถูกกว่าเสมอ Q6600 เมืองนอกตอนนั้นก็ไม่ถึง9000 ตอนนี้มันก็ยังเฉียดๆ10000

ของแรงของใหม่เข้าไทยมาก็โดนฟันก่อนสักพักของใหม่มาโน้นแหละถึงจะลงมาจนราคาเล่นได้

จะมีที่ถูกใจก็ 6550กับ 6750 ที่ราคาออกมาแล้วพอจับต้องได้

OverclockZone Member dewiez's Avatar

ถูกมาก !!

เอ้อ รู้สึกว่าตัวใหม่จะเป็น Enhanced Core Microarchitecture นะคับ
    คือเพิ่มแควแรงให้ตัวเดิมน่ะแหละ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

มาก้อดีครับ ผมจะได้ไปใช้ E6700 หวังว่าตอนนั้นคงเหลือซัก 4-5พัน

OverclockZone Member arkhom's Avatar

แล้วมันจะใส่กับบอร์ดเดิมได้มั้ยครับเนี่ย สงสัยอ่ะ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ไม่จิง amd ต้องถูกกว่านี้ดิ

อิอิ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

ถูกจริงๆ แต่ถ้านำเข้ามาก็จะโดนค่าภาษี กะ ค่าขนส่งเพิ่มอ๊ะป่าว

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks