Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมั่นใส้จริงๆเล๊ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมั่นใส้จริงๆเล๊ยย

ไปลองอ่านบอร์ดIntelมาวันนี้เห็นแล้วมันชีช้ำใจ เล่นเผาAMDเราซะมีไม่ชิ้นดีเลยโดยเฉพาะMMGLowerนี่รู้สึกจะมีอคติกับAMDกับATIเหลือเกิน ไม้รู้ผู้บริหารAMDไปเหยียบตาปลามันหรือไงไม่ทราบ หมั่นใส้ แถมเจอกระทู้ล่อเป้า "ใช้IntelหรือAMDดี" แล้วดันไปปโพสที่ฝั่งIntelผมล่ะหน่ายใจจริงๆ ตัวผมเองก็ใช้CPUทั้งสองค่ายอยู่ทั้งๆที่ใจรักAMDแต่เลือกเอามาใช้งานกับงานที่ต้องการ นี่ไม่รู้ว่าจะเผาอะไรเราอีกรึเปล่าพวกเราอย่าไปยอมแพ้นะครับเราเข้มแข็งในบอร์ดของเราเนี่ยดีที่สุดแล้ว แม้CPUใหม่ของAMDยังไม่ออกมาแต่วันนี้เราก็เทพในแบบพอเพียงของเราใช่มั๊ยครับทุกท่าน
    เกรียดนักพวกหัวเอียงน้ำเงินสุดขอบเนี่ย

เจอคนที่ตกเป็นทาสของเทคโนโลยีและการตลาดอีกคนแล้ว

แล้วจะสนใจทำไมคับ ผู้ใช้อย่างเราควรควรของที่ดีและมีประสิทธิภาพมากที่สุดไม่ใช่ให้มันใช้เราเป็นเครื่องมือของมัน

Comment

ใจเย็นๆครับ นานาทัศนะ

**** บัวนั้นมี 4 เหล่าแล้วเราจะเลือกเป็นบัวเหล่าไหน

โกรธคือโง่โมโหคือบ้าทำตัวให้เย็นชาจะได้ไม่บ้าและโง่

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        เจอคนที่ตกเป็นทาสของเทคโนโลยีและการตลาดอีกคนแล้ว

แล้วจะสนใจทำไมคับ ผู้ใช้อย่างเราควรควรของที่ดีและมีประสิทธิภาพมากที่สุดไม่ใช่ให้มันใช้เราเป็นเครื่องมือของมัน

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอรับ

Comment

จะไปสนใจทำไม ญาติก็ไม่ใช่ หุ้นก็ไม่มี อันไหนถูกใจถูกตังค์ก็อันนั้นละ

Comment

จะใช้อะไร ชอบอะไร เป็นสิทธิ์ของแต่ละคนขอแค่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นก็พอแล้ว

อย่าเอามาใส่ใจให้มันรกสมองเลยครับ

Comment

เอ่อนะ เกิด อคติ กับผมอีกคนแร้ว ฮ่าๆ

Comment

กระทู้ล่อเป้า.............?

Comment

คุณเป็นสาวก หรือเป็นทาส ?

CPU เป็นเครื่องมือ หรือเจ้านาย?

ผมไม่เห็นรู้สึกเป็นเดือนเป็นร้อนอะไรกับข่าวเทคโนโลยีพวกนี้เลย พนักงานก็ไม่ใช่ เวลาไปซื้อ บอกเค้าว่าเป็นสาวก แล้วเค้าลดราคาให้ซักบาทรึก็เปล่า

มียังไง ก็ใช้ยังงั้น ชอบอันไหน ราคาเอื้อมถึง ก็ใช้....

มันเป็นแค่เครื่องมือของเรา อย่าให้มันทำให้เรากลายเป็นเครื่องมือของมันอย่างที่ #2 ว่าแหละถูกต้องแล้ว

Comment

ต่างคน ต่างความคิด เงินใครเงินมัน ใครอยากจะใช้อะไรก็ใช้ไปเหอะครับ แค่เลือกที่เหมาะกับเราก็พอ

Comment

ใช้ได้ทั้งคู่ละครับ เอาให้ตรงจุดประสงค์ครับ นานาทัศนะ

Comment

ถึงอย่างไรเราก้อไม่ได้มาใช้ฟรีๆlol

Comment

สนใจอะไรครับ เท่าที่ใช้มา"ไม่ต่างครับ"...

Comment

มันใช้ได้ก้อ ok แล้ว -..-

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                              คุณเป็นสาวก หรือเป็นทาส ?

CPU เป็นเครื่องมือ หรือเจ้านาย?

ผมไม่เห็นรู้สึกเป็นเดือนเป็นร้อนอะไรกับข่าวเทคโนโลยีพวกนี้เลย พนักงานก็ไม่ใช่ เวลาไปซื้อ บอกเค้าว่าเป็นสาวก แล้วเค้าลดราคาให้ซักบาทรึก็เปล่า

มียังไง ก็ใช้ยังงั้น ชอบอันไหน ราคาเอื้อมถึง ก็ใช้....

มันเป็นแค่เครื่องมือของเรา อย่าให้มันทำให้เรากลายเป็นเครื่องมือของมันอย่างที่ #2 ว่าแหละถูกต้องแล้ว
                              เห็นด้วย อย่างยิ่ง

ปล.เชื่อผมไหมเดี๋ยวจะมีสาวก intel มาตอบ(โดยเฉพาะนาย "นายผ่านมาอีกแระ")

/ME เตรียมปูเสื่อดูหนังสด

Comment

Working...
                              X