Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมเซ็ตของ HP แล้วเปลี่ยน CPU แล้ว มันฟ้อง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมเซ็ตของ HP แล้วเปลี่ยน CPU แล้ว มันฟ้อง...

ซื้อคอมเซ็ตของ HP รุ่น d330dt เดิมที่ใช้ P4 2.8 แล้ว cpu มีปัญหาหมดประกัน เลยซื้อ cel 2.4 มาใช้ แล้วมันฟ้อง error ตอนเข้าทุกครั้งเลย ต้องกด F1 ถึงผ่าน แต่ Bios ก็ไม่รู้จะเซ็ตอะไร

พอกด F1 ก็เข้าเครื่องได้ปรกติ

ลองเข้าไปปรับความเร็วซีพียูจากออโต้เป็น 2.4 ดูนะน้อง

Comment

ผมเข้าไปในไบออสแต่หาที่ปรับอะไรไม่ได้เลยอะคับ

- -'' คิดว่ามันคงดักไว้แล้วว่าห้ามเปลี่ยน อาจต้องเฟรชไบออสใหม่ (เดาเอานะ)

Comment

น่าจะใช่นะ ถ้าไม่มีให้ปรับความเร็วซีพียู
        ---------------
        แปลว่าไบออสถูกกันไม่ให้แก้ไขหรืออัพเกรดซีพียู
        ---------------
        ถ้าไม่แฟรชไบออสคงจะต้องกด f1 ไปก่อนละมั้งครับ

Comment

พอกะเครื่อง dell พระเจ้าเหาที่มีคนยกมาให้ผมเลยแค่เปืดฝาเคสเท่านั้นแหละ.......ฟ้องลั่นเลย
          ขี้อายจริงๆ

Comment

comset bios มังห่วยมากถึงมากที่สุด ปรับอะไรไม่ได้เลย ไม่เหมาะกับขา โมฯ

Comment

ช่ายครับ

Comment

ต้อง up bios ครับ cpu รุ่นใหม่ ๆ มันจะคนละเทคโนโลยีกัน แต่ถ้า up แล้วไม่หาย ทำใจครับ แต่ไม่มีผลกับการเล่น เครื่องผมก็ hp ครับ ขึ้นแบบที่คุณขึ้นเลย พอ up แล้วก็หายครับ

Comment

Working...
                X