Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนคอมที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนคอมที่ไหนดีครับ

ผมมาอยู่บ้านพี่ อยู่แถวเซียร์ครับ อยากเรียนซ่อมคอม ผมไปดูที่เซียร์มาเจอ2เจ้า doctor-it กับ technic it ราคาและหลักสูตรน่าจะคล้ายๆกัน เรียนที่ไหนดีกว่ากันครับ

อยากเรียนแล้วกลับไปเปิดร้านเล็กๆที่ต่างจังหวัด

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ชั้น 5 1000 ทิป

Comment

พันทิป ไกลนะสิพี่ ผมไปไม่ได้ไปแค่เซียร์ก็จะหลงอยู่แล้ว (บ้านนอกเข้ากรุง)

Comment

จริงๆมันอยู่เราน่ะครับ ดูหลักสูตรที่เขาสอนอยากรู้อันไหนแล้วเข้าไปเรียนรู้หาพื้นฐานตรงนั้น พอจบหลักสูตรพื้นฐานมาแล้วเราก็ต้องหาหนังสืออ่านเพื่อต่อยอดที่เราได้เรียนรู้มาแล้วอยู่ดีครับ
        -----------------
        จะเก่งไม่เก่งอยู่ที่คุณจะต่อยอดจากหลักสูตรพื้นฐานที่เขาสอนเวลาเพียงไม่กี่ชั่วโมงมากกว่าครับ
        เรื่องเรียนที่ไหนสำคัญน้อยกว่า เพราะหลักสูตรที่ผมเห็นมันก็เหมือนๆกันครับ เลือกเอาใกล้บ้านสะดวกเราก่อนก็ได้ครับ

Comment

ว่างๆก็ลองศึกษาเล่นในเว็บครับ ต่อยอดด้วยการปรึกษาผู้ที่เขาถนัดในแต่ละเรื่องๆไป....

Comment

ที่เซียร์ก็มีนี่ครับ

Comment

ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานที่มีอยู่ทั่วกรุงเทพครับ 300 บาท ต่อคอส -.-

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงานที่มีอยู่ทั่วกรุงเทพครับ 300 บาท ต่อคอส -.-
                ใช้เลยครับ แถมมีอะไรโทรถามอาจารย์ได้

Comment

ระวังอาจารย์ที่ศูนย์หน่อยนะครับถ้าคุณเป็นสาวก AMD เพราะอาจารย์เกือบทั้งหมดยังพูดว่า AMD ร้อนอยู่เลย -.-

ปล.ถ้าจบแล้วมีประกาศXนียบัตร(เขียนไงวะจำไม่ได้แล้วตกภาษไทย)จากกระทรวงแรงงานให้ด้วย
                  ผมได้มาใบนึงแล้วข้อสอบง้ายๆๆง่ายๆๆ -.-

ข้อ 1 จงบอกขั้นตอนของการบูทเครื่องเริ่มตั้งแต่เปิดสวิท -.- ต้องไล่ยาวตั้งแต่ cpu ทำงาน เขียนข้อมูล
                  ลง cach ส่งคำสั่งไป MB บลา บลา บลา -.-
                  Last edited by LigerZero; 26 Sep 2007, 16:24:44.

Comment

AMD เดี๋ยวนี้เย็นแล้ว แต่ยังมีหลายคนที่ไม่รู้จริงๆนะ

Comment

Originally posted by papababa View Post
                      AMD เดี๋ยวนี้เย็นแล้ว แต่ยังมีหลายคนที่ไม่รู้จริงๆนะ

มันฝั่งใจ งับ >.<"

Comment

เรียนที่บ้านครับ ใช้คอมคุณเป็นหนูทดลองก่อนครับแล้วถ้าคุณซื้อเครื่องที่3แปลว่าคุณจบหลักสูตรแล้วครับ หุๆๆพูดเล่น เท่าที่เห็นที่ติดศุนย์ของacer เห็นเพื่อนไปเรียนบอกสอนใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                          จริงๆมันอยู่เราน่ะครับ ดูหลักสูตรที่เขาสอนอยากรู้อันไหนแล้วเข้าไปเรียนรู้หาพื้นฐานตรงนั้น พอจบหลักสูตรพื้นฐานมาแล้วเราก็ต้องหาหนังสืออ่านเพื่อต่อยอดที่เราได้เรียนรู้มาแล้วอยู่ดีครับ
                          จะเก่งไม่เก่งอยู่ที่คุณจะต่อยอดจากหลักสูตรพื้นฐานที่เขาสอนเวลาเพียงไม่กี่ชั่วโมงมากกว่าครับ
                          เรื่องเรียนที่ไหนสำคัญน้อยกว่า เพราะหลักสูตรที่ผมเห็นมันก็เหมือนๆกันครับ เลือกเอาใกล้บ้านสะดวกเราก่อนก็ได้ครับ
                          ใช่เลยครับ เพราะมันมาใหม่อีกแล้ว

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                            อันนี้ถูกจริงๆ ครับ 300 ครับ 300 ถูกจริงๆ

Comment

เล่นเว็บไปเรื่อยๆเด๋วๆมันก็เปงเอง

Comment

Working...
                              X