Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่อง ลำโพง/sound card/mic หน่อยครับ (ไปซื้อวันนี้ฮะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่อง ลำโพง/sound card/mic หน่อยครับ (ไปซื้อวันนี้ฮะ)

วันนี้จะไปซื้อลำโพง/sound card/mic คับใช้สอยหลัก ๆ คือ ฟังเพลง กะเอาไว้อัดเสียงทำเพลงกะ demo dj นิดหน่อย มีงบประมาณ 8,000 บาท ประมาณนี้นะคับ
    1. condenser mic ~ 2,000
    2. sound card + ลำโพง ประมาณ 5-6000 บาท
    ลำโพงเล็ง ๆ ไว้รุ่น ATP3 ครับ ตอนนี้กะลังคิดว่าถ้าซื้อใช้คู่กับ Audigy Value ธรรมดา เทียบกับ Xtreme music มันจะต่างกันเยอะมั้ยคับ (ถ้ารวมว่าเพื่อใช้อัดเสียงด้วย แต่ผมไม่ได้ซื้อcardสำหรับอัดเสียงเฉพาะเพราะว่าใช้น้อยมาก ๆ คับ เน้นฟังเพลงมากกว่า) อยากทราบรวม ๆ ว่าลำโพงธรรมดาใช้กะซาวน์แพง/ถูก จะต่างกันมากน้อยแค่ไหนคับ

ยังไงถ้าท่านใดมีข้อแนะนำไม่ว่าเรื่อง mic หรือ ซาวน์ก้อรบกวนด้วยคับ
    Last edited by Tonyja; 26 Sep 2007, 14:36:58.
Working...
X