Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case เลือกยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case เลือกยังไงครับ

อยากถามวิธีการเลือก Case น่ะครับ ว่ามีวิธีการยังไงบ้าง
    แล้วก็แนะนำเคสราคา 1000ต้นๆ ด้วยนะครับ

เดินดู ครับ ว่าชอบอันไหน ถูกใจแันไหน สอยมาเยย

Comment

ลองดู gview ไม่ก็ tsunami หรือ asus ไม่ก็ delux ครับ ตัวจ่ายไฟจะดีกว่าแบบโนเนมหน่อยครับ
      --------------------------------
      ราคาก็พันกว่าบาทตามงบที่คุณตั้งครับ

Comment

PSU มีแล้วอะครับ ต้องการเคสปล่าว *0*

Comment

ดู สัดส่วน หน้าตา รูปพรรณสันฐาน ว่าถูกใจแค่ไหน ถ้าไม่ใช่แล้ว สามารถจับถอด+ศัลยกรรมให้ตรงใจได้ไหม

Comment

เดินดูเรี่อยๆครับ ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นแหละ ดูที่มียี่ห้อแบบท่าน guru บอกก็ดีครับ

Comment

มารอด้วยคนอยากได้เคสเปล่าราคาประหยัดที่มาพร้อมกับพัดลม 2ตัว ด้านหน้า 1(เป่า HDD) หลัง 1

ขอมากไปป่าวเนี่ย -.-

Comment

แถวเซียขาย 390 คับ ของใหม่ไม่มีพัดลม
                Last edited by kgb99; 26 Sep 2007, 16:00:40.

Comment

ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นเลยครับ

ส่วนตัวเปิดเคสใช้อยู่ มีไม่มีก็เหมือนกัน

Comment

เวลาผมซื้อเคส นอกจากดูรูปร่างหน้าตาแล้วก็

-- ความหนาของแผ่นเหล็ก เอาหนาๆหน่อย
                    -- ช่องปิด Bay หลังเครื่อง ถ้าเป็นไปได้ก็หลีกเลี่ยงแบบหักทิ้ง
                    -- ช่องตะแกรงพัดลมหลัง-หน้าเครื่อง รูตะแกรงควรถี่และใหญ่หน่อย เคสถูกๆบางยี่ห้อเจาะตะแกรงหลังเคสไม่ดี พัดลมหมุนรอบจัด แต่ลมออกแทบไม่ได้เลย
                    -- ขนาด จำนวน และตำแหน่งที่ติดตั้งพัดลม
                    -- ความเนี้ยบของเนื้องาน สี รูนอต พลาสติกหน้ากาก และช่องยูเอสบี ต้องดี ไม่ใช่จับอะไรบีบอะไรก็กรอบแกรบไปหมดทุกอย่าง

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                      PSU มีแล้วอะครับ ต้องการเคสปล่าว *0*
                      บอกเข้าเอาแค่เคชเปล่าเขาจะลดให้ 200-300 บาท

Comment

ดูจากหน้าตาว่าถูกใจเราหรือเปล่า คุณภาพของวัสดุ งบในกระเป๋าอันหลังนี่สำคัญเลย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                          เวลาผมซื้อเคส นอกจากดูรูปร่างหน้าตาแล้วก็

-- ความหนาของแผ่นเหล็ก เอาหนาๆหน่อย
                          -- ช่องปิด Bay หลังเครื่อง ถ้าเป็นไปได้ก็หลีกเลี่ยงแบบหักทิ้ง
                          -- ช่องตะแกรงพัดลมหลัง-หน้าเครื่อง รูตะแกรงควรถี่และใหญ่หน่อย เคสถูกๆบางยี่ห้อเจาะตะแกรงหลังเคสไม่ดี พัดลมหมุนรอบจัด แต่ลมออกแทบไม่ได้เลย
                          -- ขนาด จำนวน และตำแหน่งที่ติดตั้งพัดลม
                          -- ความเนี้ยบของเนื้องาน สี รูนอต พลาสติกหน้ากาก และช่องยูเอสบี ต้องดี ไม่ใช่จับอะไรบีบอะไรก็กรอบแกรบไปหมดทุกอย่าง
                          ตามที่คุณgidd009ว่าเลยครับ
                          ก่อนซื้อขอคนขายเปิดฝาเคสดูเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ

Comment

Working...
                          X