Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆเกี่ยวกับการอัพ CPU หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆเกี่ยวกับการอัพ CPU หน่อยครับผม

คือผมใช้ P4 630---3.0 GHz----ผมคล็อกไปนิดหน่อย ได้---3.2 GHz---- ผมมีความจำเป็นต้องเปลี่ยน CPU ไหมครับ ที่เล็งไว้ก็ INTEL E 2140 1.6 GHz E 2160 1.8 GHz จะดีกว่ากันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเปลี่ยนCPUก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ด้วยสิ...ผมมีบอร์ดBiostar P4M890-M7 SE FSB 1066 ขายให้ไม่ได้ใช้ แล้วCPU E2140 1.6G ซื้อมาประมาณ2เดือนมีประกันพร้อมกล่องใบเส็จ...2อย่างเอาไป3000ไม่รวมค่าส่ง แต่อยู่โคราชดิ...

Comment

สนใจ CPU อ่ะครับ บอร์ดใช้ตัวเดิม ASUS P5GPL socket 775 ยังใช้ได้อยู่อ่ะครับ อยากรู้ว่า E2140 E2160 ดีกว่ามากไหมอ่ะครับ

Comment

เอาไปใช้งานอะไรอ่ะคับ ผมว่า P4 ก็ยังลื่นอยู่ไม่ใช่หรอครับ

Comment

ของเก่ารุ้สึกว่าช้าแล้วหรือครับ จริงๆ 3.2 รุ่นนี้ก็ยังใช้งานได้โอเคอยุ่แล้วนี่ครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็น ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์หนักๆ พอไหวไหมครับ การ์ดจอ galaxy 8600 gt กลัว CPU ไปไม่ไหวอ่ะครับ

Comment

ไหวอยู่ครับ CPU

Comment

ทนใช้ของเก่าไปก่อนก็ได้ครับ P4 3.2
                ก็แรงไม่ใช่เล่นนะครับ

Comment

P4 ยังแรงอยู่เลยนะครับ ยิ่ง 3 GHz อีก เร้วพอดูเลย

บางคนยังใช้ AMD Barton เล่นเกมส์ ได้อยู่ทุกวันนี้เลยครับ

Comment

สบายครับ P4 ทำไมไม่คล็อกขึ้นไปอีกนิดล่ะครับเล่นเกมส์อัดการ์ดจอดีกว่านะ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ 3.2 ไม่กล้าอัดขึ้นไปแล้วอ่ะครับ ระบบกันความร้อนเดิมๆทุกอย่างเลย กลัวระเบิดอ่ะครับ

Comment

P4 630 3.0 แรงแล้วครับ

ผมเคยใช้ปัจจุบันขายไปแล้วเมื่อไม่กี่วัน(เนื่องจากรับงาน VDO ไม่ไหว)

P5GPL ใช้ไม่ได้แล้วครับ ตั้งแต่ Pentium D แล้ว

ผมเคยใช้รุ่นนี้นะ อัีดไป 4.0 เลย ไฟ 1.45 ไม่กล้าอัดไฟมากกว่านี้กลัวมันพัง -..- แต่ยังไม่สุด CPU ครับ

ชมความแรงได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=99232

Comment

อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยครับ ถ้างานที่ทำ 630 มันยังรับใช้ท่านได้เป็นอย่างดี

ถ้าจะเปลี่ยน เป้นผมรอเปลี่ยนตอน 45 นาโนมันมาแบบเต็มตัวก่อนดีกว่า

Comment

ผมก็รอ Penryn เหมือนกัน ยิ่งเล็ก ยิ่งแรง ยิ่งเย็น แถมประหยัดไฟเพิ่มขึ้นอีกหต่างหาก

Comment

รออีกสักหน่อยไห้ราคามันลงมาอีกแล้วค่อยเปลี่ยนคับ ผมก็เรง E2160 อยู่เหมือนกัน ตอนนี้ราคามัน 30xx เดี๋ยวรอมันลงมา 2xxx ก่อน จะสอยมาลองเล่นมัง งบน้อย 555...

Comment

Working...
                              X