Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win 98 อยู่ดีๆ Mouse ก็ไม่ขัยบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Win 98 อยู่ดีๆ Mouse ก็ไม่ขัยบครับ

คือเครื่อง win 98 ครับอยู่ดีๆๆ เม้าส์ก็ใช้ไมได่ดูที่ device ก็ไม่มี mouse ที่แก้ไขไปแล้วนะครับมี

- restart เครื่อง
    - ลงทับก็ไม่หาย แต่เม้าไม่เสียนะครับ

ไม่ทราบพอวิเคราห์ได้ป่าวครับว่าเนที่อะไร ผมว่าตอนนี้ก็เหลือแต่เมนบอร์ดแล้วหล่ะครับ ทุกท่านคิดว่าไงครับ format ใหม่ก็ยังแต่คิดว่าน่าหาย ปรับ bios แล้วด้วยนะครับ

ลองเอาเม้าท์อื่นมาเสียบดูครับ ถ้าใช้ไม่ได้อีก สงสัยช่องเสียบเม้าท์จะเสียครับ เปลี่ยนได้ครับ ตามร้านซ่อมเมนบอร์ดครับ

Comment

ลองเปลี่ยนหมดแล้วครับ แต่ถ้าเสียบผ่าน master view มันกลับใช้งานได้ แต่ถ้าต่อตรงผ่านช่อง ps/2 มันจะไม่ได้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by judas View Post
        ลองเปลี่ยนหมดแล้วครับ แต่ถ้าเสียบผ่าน master view มันกลับใช้งานได้ แต่ถ้าต่อตรงผ่านช่อง ps/2 มันจะไม่ได้อ่ะครับ
        -----------------
        ถ้าพอร์ตเสียสงสัยต้องเอาเม้าท์ ที่เป็น usb มาใช้แทนแก้ขัดไปก่อนแล้วล่ะครับ

Comment

แต่มันเป็น win 98 อ่ะดิครับติดปัญหา driver อีกเซ็งเลย แหะๆ

แต่แบบนี้ชัวร์ใชป่ะครับวาช่องเสียบเสีย

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ถ้าเสียบต่อผ่าน master view มันจะเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

เลยยิ่ง งง เลยว่าเป้นที่อะไรอ่ะครับ เมนบอร์ดหรืป่าวครับ

Comment

Working...
            X