Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 อีกแล้วครับ !!!~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 อีกแล้วครับ !!!~

จาอัดรายการจากโทรทัศน์ครับ
    ต้องใช้ กาด สาย โปรแกรม รึ อื่นๆ เพิ่ม
    ชี้แนะด้วยครับ

ปล. ไอ้เจ้า HDMI Port เอาไว้ทำอารายครับ
    ปล2. น่าจะมีกะทู้เฉพาะ s41 ไปเลยน่ะครับ

เรื่องโทรทัศน์ผมว่าต้องเอาการ์ดมาต่อนอกนะครับ รายละเอียดไม่แน่ใจครับเพราะผมไม่เคยทำ แต่มีขายนะครับ ส่วนเรื่องพอร์ต hdmi ก้เอาไว้ต่อออกทีวีที่มีพอร์ตนี้อ่ะครับ ภาพมันจะชัดและดีมากอ่ะครับ ทีวีจอแบนใหม่ ๆ จอใหญ่ ส่วนมากมีกันทั้งนั้นแหละครับ เอาไว้ประมาณว่าดู hd dvd แล้วจะดีมากเลยครับมาแทนพวก dvi อ่ะครับ
    เอ่อแต่แนะนำส่วนตัวว่าไม่ควรเอาโน๊ตบุคมาดูโทรทัศน์นะครับ ผมว่าอาจจะทำให้เครื่องมีปัญหานะครับ ดูกะ พีซี น่าจะดีกว่าครับ

Comment

แนะนำให้ใช้ USB TVBOX ครับ ทำได้ ราคาประมาณพันกว่าบาท

Comment

ขอบคุณทั้งสองความเห็นครับ
        แต่สงสัยว่าถ้าผมนำสัณญาณเข้ามาี่ที่คอมแล้วจะอัดเก็บไว้ได้ไหมครับ
        จิงๆจะเอาไว้อัด csi ผมไม่ค่อยจะว่าง แต่อยากดู 0-0
        และ อยากลองตัดต่อัดด้วยอ่ะ ไม่ได้เอาไว้ดูทีวีอย่างเดียว ครับ

Comment

อัดได้ครับ ตัดต่อก็ไม่ยากครับ

Comment

ช่ายฮธ เดียวนี้เห็นที่งานคอมมีตัวรับสัญญาณตัวเล็กมากเท่าๆกับขนาดของhandydriveรุ่นเก่าอ่ะครับ เห็นว่าตัวละประมาณ 700 และแถมโปรแกรมตัดต่อ อัดvdo ให้ด้วยครับ

Comment

อิอิ

Comment

แจ่ม..

Comment

HDMI เป็นตัวส่งสัญญาณแบบ Digital ทั้งภาพและเสียงใน port เดียวกับครับ
                  จากแต่ก่อนที่เราต้องต่อสายลำโพง(ขาว-แดง)กับสายVideo(เหลือง) ทีนี้เราก้อเหลือเพียงสายเส้นเดียวครับ

Comment

ขอบคุนครับผม0-0

Comment

Working...
                    X