Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu วิ่งแค่นี้ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu วิ่งแค่นี้ปกติไหม

notebook ผม ตรงcorespeedไม่เคยวิ่ง เกิน 2000 multiplierx10 มากสุด
    หรือว่า ตัว 2.0g จะวิ่งไม่เกิน 2000 3.0g ก็ไม่เกิน3000 แต่ผมเห็นบางอัน 3.0g วิ่งเกือบ 4000 ตรงcorespeed

ปกติแล้วครับ เวลาไม่ได้โหลด cpu มันจะลดตัวคูณเอง เพื่อจะได้ประหยัดพลังงาน

Comment

เสียบ ปลั๊ก ป่าว ครับ ทำไม วิ่ง แค่ นี้

Comment

เป้ฯการลดการทำงาน ของ cpu งัป ปรกติ ถ้า คุณ ไม่ได้ ใช้งานเต็มที มานก็ จะลดลงมาเพื่อประหยัดพลังงาน

Comment

ปรกติครับ

Comment

Originally posted by pai_ana View Post
            เสียบ ปลั๊ก ป่าว ครับ ทำไม วิ่ง แค่ นี้
            ก็เสีบยคับตอนไม่ได้ใช้มันจะวิ่งแค่นี้ แต่ถ้าrun pro มันจะวิ่ง 2000 x 10 แต่สงสัยว่ามันจะวิ่งเกิน 2000 ได้ไหม

Comment

Working...
            X