Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะทราบว่าสาย SATA UV มันมีประโยชน์ตรงไหนหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใส่น้อยเส้นชวนหิว(สลิม) ใส่หลายเส้นได้แม่ยก(ลิเก)
    ขำขำน้าา

ก็สวยงามขึ้น + เด่น

Comment

สวยๆ สว่างๆ

Comment

มันมีแสงไงครับเมื่อเจอหลอดUV

Comment

Originally posted by โชติก View Post
          เคยเจอไหม ใช้ฮาร์ดดิสก์ SATA กับสายที่แถมมากับเมนบอร์ด(เส้นสีแดงของ Asus)แล้วเครื่องค้างบ่อยมาก พอเปลี่ยนสายไปใช้แบบที่ทำมาขายเป็นการเฉพาะอาการค้างที่ว่าก็หายไป อยากบอกว่า เราเจอมาแล้ว
          เคยคับ บอร์ดบางตัวได้สายมีปัญหามาอะ (ของผมเจอกะ ASROCK นะ ASUS ยังไม่เจอ) ประโยชน์สาย UV ก็สวยดีหละคับ แล้วก้อจัดสายง่ายกว่า หัวเสียบแน่นกว่าด้วย ส่วนความเร็ว ขึ้นอยู่กะความเร็วของ hdd อะคับ (ของผมใช้จริงวิ่งได้ไม่เคยเกิน 80MB/s เลย ไม่ได้ต่อ raid นะคับ)

Comment

ของผมวิ่ง63-65เอง sata2นะ burst rate 230-240

Comment

Working...
            X