Announcement

Collapse
No announcement yet.

=ถาม= ซิลิโคนที่เอาไว้ทา CPU กับ Sink ควรใช้ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• =ถาม= ซิลิโคนที่เอาไว้ทา CPU กับ Sink ควรใช้ตัวไหนดีครับ

ควรจะใช้ตัวไหนดีครับ ราคาเท่าไร ซื้อได้ที่ไหน

แล้วที่งาน Comworld จะมีขายไหมครับ

ใครที่ไปมาแล้วช่วยมารายงานทีนะครับ

ที่สำคัญ คืออยากรู้ ยี่ห้อ และ รุ่นที่ แนะนำ แล้วก็ ราคาครับ

ขอบคุณมากๆ ครับที่ตอบครับ
    Last edited by kiros; 27 Sep 2007, 20:12:43.

ซิงค์ลมชั่วโมงนี้คงต้องยกให้ ULTRA 120 EXTREME + MX2 (2,200 + 390)
    TK กะ Jedi ไปเปิดบูตอยู่ง่ะ ลองสำรวจดูครับ....

Comment

รอดู

Comment

เอาเสื่อไปปูได้เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ซิงค์ลมชั่วโมงนี้คงต้องยกให้ ULTRA 120 EXTREME + MX2 (2,200 + 390)
          TK กะ Jedi ไปเปิดบูตอยู่ง่ะ ลองสำรวจดูครับ....
          MX-2 คือ ซิลิโคน ชะมะัีีครับ

คือตอนนี้ผมใช้ CPU ในลายเซ็นต์ แ้ล้วก็ใช้แค่ Sink เดิมอ่ะครับ แต่ต้องเ้ปลี่ยน m/b ก็เลยต้องหา ซิลิโคนมาทา อ่ะครับ

Comment

รบกวนมาตอบกันหน่อยครับ >,< เพราะว่าต้องใช้ครับ ซิลิโคน ขอถูกๆ ไ้ด้ไหมครับ T_T หมดงบไปกับการปั่นชุดใหม่ครับ

Comment

MX-2 คือ ซิลิโคน ครับ MX-1 ก็ซิลิโคน ครับ

Comment

หากงบน้อย เล่นซิลิโคนแบบบ้านๆก็แจ่มแล้วครับ ในกรณีที่ไม่ได้ OC มากมาย
                หากมีงบขึ้นมาหน่อย สอย MX1,2(ซิลิโคน)(350,390บาท) ไม่ได้ถอนเข้าถอนออกบ่อยๆ ก็ใช้ได้หลายครั้งเลยนะ ถือว่าคุ้ม

Comment

Originally posted by dears View Post
                  หากงบน้อย เล่นซิลิโคนแบบบ้านๆก็แจ่มแล้วครับ ในกรณีที่ไม่ได้ OC มากมาย
                  หากมีงบขึ้นมาหน่อย สอย MX1,2(ซิลิโคน)(350,390บาท) ไม่ได้ถอนเข้าถอนออกบ่อยๆ ก็ใช้ได้หลายครั้งเลยนะ ถือว่าคุ้ม
                  ฮืมมม ถ้าซื้อครั้งเดียวก็น่าจะคุ้มนะครับ เพราะอนาคต จะซื้อ Sink ใหม่อีก ก็ต้องได้ใช้อีก หุหุ

Comment

MX-1 MX2 เมื่อวานไปถามเจไดมาเค้าบอกของขาดไม่มีมานานแล้วครับ
                    เศร้าเลยครับอยากได้แต่ซื้อไม่ได้เพราะไม่มีของ

Comment

Working...
                    X