Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเกี่ยวกับCapacitor บนการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเกี่ยวกับCapacitor บนการ์ดจอ

ถามหน่อยครับเกี่ยวกับCapacitor บนการ์ดจอ คือ C มันบวมตังนึงอะครับ ค่า 1500ไมโคร 6.3โวลท์ ผมจะเปลี่ยนเอา 1500ไมโคร 10 โวลท์ใส่แทนกันได้ไหมครับ

ตามหลักการแล้วได้ครับ โวลท์สูงกว่าตัวเดิมได้ ห้ามต่ำกว่า

Comment

ได้คับ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ระวังเวลาใส่ อย่ากลับขั้วกันนะครับ

Comment

ผมแน่นำไห้ใช้ค่าเดิมครับ

Comment

เปลี่ยนเสจไปตั้งกะยังไม่มีใครตอบละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ผมแน่นำไห้ใช้ค่าเดิมครับ
              ไช่ครับ ผมว่ามันจะได้เข้ากัน

Comment

เอาให้เหมือนเดิมชัวสุด -*-

Comment

เปลี่ยนได้แน่นอน ดีกว่าด้วย ส่วนมากที่ใช้ค่าต่ำๆเพราะมันถูกกว่าครับ

Comment

Working...
                  X