Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง OS Mag จ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

= = ลองลงดูแล้วเรียบร้อยครับ
    ผลปรากฏว่า

Suitcase ต๊องครับ
    indesign cs2 เปิดได้ทีละหน้างาน เปิดซ้อนเยอะ ๆ มีเอ๋อ
    Illustrator cs3 ไม่ต้องพูดถึง ใช้ไปนาน ๆ มีอาการ เครื่องมือหาย

Comment

รับได้หมดนะ มันมี MAC Version On PC อะ จะเสียก้อตรงพวก OnBoard อะครับ VGA on Board ไม่แน่ใจว่ารับป่าว แต่ Lan On Board ใช้ไม่ได้ชัวร์ๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        คุณTitan psp ช่วยเช๊คให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
        CPU CoreDuo T2050
        RAM 1Gb
        Chipset Intel GMA945
        VGA GMA950
        vgaใช้ได้แบบnativeเลยครับ(ต้องpatch)
        ข้อมูลการ์ดเสียงไม่มี
        lanกับwifiไม่มี
        ไม่สามารถบอกได้ครับ
        แต่คิดว่าwifiน่าจะเป็น3945abg
        ใช้ไม่ได้นะครับ^^
        โชคดีครับ

Originally posted by กบในกะลา View Post
        = = ลองลงดูแล้วเรียบร้อยครับ
        ผลปรากฏว่า

Suitcase ต๊องครับ
        indesign cs2 เปิดได้ทีละหน้างาน เปิดซ้อนเยอะ ๆ มีเอ๋อ
        Illustrator cs3 ไม่ต้องพูดถึง ใช้ไปนาน ๆ มีอาการ เครื่องมือหาย
        เป็นบางspecนะครับ
        บางทีเครื่องคุณยังไม่ได้patchให้ใช้ได้เต็มที่
        เพราะว่าผมเล่นเครื่องที่ใช้ได้เต็มที่(c2dแล้วนะ)
        ก็เร็วนะครับไม่แพ้macแท้ๆ

Originally posted by clayzizer View Post
        รับได้หมดนะ มันมี MAC Version On PC อะ จะเสียก้อตรงพวก OnBoard อะครับ VGA on Board ไม่แน่ใจว่ารับป่าว แต่ Lan On Board ใช้ไม่ได้ชัวร์ๆ
        VGA on boardถ้าเป็นGMA 950กับGMA 900ใช้ได้ดีเป็นปกตินะครับ
        (nativeด้วยแต่ต้องpatch)
        lan on boardใช้ได้ในหลายๆบอร์ดครับ
        (แน่นอนว่าต้องpatchในหลายๆบอร์ดบางบอร์ดก็ใช้ได้เลย)

อยากจะบอกว่า
        ถ้าคิดจะใช้osx 86
        ทำใจเรื่องใช้ได้ไม่100%ไว้ก่อนนะครับ
        แล้วก็ในhardware(แทบทุกชิ้น)ต้องมาpatchกันทีหลังครับ
        ส่วนแผ่นที่ผมแนะนำให้โหลด
        ถ้าintelก็ลองไปsearchหาuphuck 10.4.9 1.4i r3ดูนะครับ
        ถ้า amdก็uphuck 10.4.9 1.4a(ไม่ต้องถามผมนะครับเกียวกับamdไม่เคยเล่น)
        ก็แค่นั้นแหละครับที่มีจะแนะนำ

Comment

ขอบคุณครับ โหลดเสร็จละ เด๋วคืนนี้รู้กัน!! แต่ผมลองในVM Wareก่อนนะ มะอยากลองกะเครื่องจริง เด๋วมีปัญหาเพราะไดร์ฟมันเป็นNTFSทุกPartitionเลย

Comment

Working...
          X