Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนต่างด้าว โหลดบิช ได้ไม้คะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนต่างด้าว โหลดบิช ได้ไม้คะ ?

รบกวนหน่อยนะคะ

เรื่องคือ

ที่บ้าน ไม่สามารถ ขอ hi speed เนื่องจากเป็นคนต่างด้าว ไม่มีบัตรประชาชน เจ้าของเดิมเป็นนายทหารเรือก็ ตายไปไหนแล้วไม่รู้ รุ่น 40 ปี ที่แล้ว เรายังไม่เกิดเลย

จะทำเรื่อง นี่ วุ่ยวายไม่รู้จบ

โทรไปที่ ศูนย์ องค์การโทรศัพท์

ก็บอกเพียงแต่ว่า

"ขอเลขที่บัตรประชาชน+บัตร เจ้าของเบอร์ด้วยครับ...."

แล้ว อากง เราจะมีได้ไง

พูดไป ท่านไม่รู้เรื่องแน่นอน โทร ออก กับ รับโทรศัพท์ได้ ก็ ดีมากแล้วค่ะ

ยิ่งคุยยิ่งทะเลาะกัน จน ครั้งล่าสุด หัวหน้าใหญ่มาคุยเองเลย แต่ ระดับหัวหน้า ก็ทำได้ แค่บอกว่า ดีที่สุดคือ ขอเบอร์ไหม่ และ .... ( แนะนำโปร โมชั่นต่างๆ )
    คือความจริง เราอยู่หอ มี ไฮสปีดอยู่แล้ว แค่อยากลอง เล่นบิช ๆ ไรนี่ ว่างเป็นไง แค่ลองว่ามันทำได้ไม้ ไม่ได้ กะโหลดอะไรมากมายทั้งวันทั้งคืนอ่ะค่ะ ยังไงมันก็ แค่ โมเด็ม ธรรมดา

สรุปว่า

1. ยังไงก็ไม่สามารถ ติดตั้ง เบอร์ไหม่ได้ เพราะผู้ใหญ่ไม่อนุญาต
    2. ติดตั้ง เบอร์เดิม ขอ hi speed ก็ไม่ได้ เพราะ เป็นต่างด้าว
    3. เน็ท 56 k ลองโหลดบิช ต้องทำยังไงหรอคะ ?ทำได้หรือไม่ ( ช้าไม่เป็นไร แค่อยากลอง )
    ***4. ถ้าเรา ขอ เน็ท ไฮสปีด เบอร์เดิม แต่ขอสัญญาน เค้า ต้องเข้ามาในบ้านเราไม้คะ (ที่บ้านเราหัวโบราณมากๆ ไม่ยอมให้เข้า) และ
    ***5. ถ้าเรา ขอ เน็ท ไฮสปีด เบอร์ไหม่เลย เค้า ต้องเข้ามาในบ้านเราไม้คะ

ขอบคุณค่ะ

1-
    2-
    3 โหลดได้ครับ แต่ช้ามากๆ วิธ๊โหลดเหมือนๆ net hi speed ครับ ไม่มีอะไร ต้องลองศึกษาดู
    4 ไม่ต้องครับ แต่ต้องติดตั้ง modem เอง
    5 เค้าต้องเดินสายโทรศัพท์ให้เราครับ เว้นแต่ จะเดินเองจากกล่องหน้าบ้าน

Comment

3.ถ้าเอา 56k มาโหลดบิต แค่โหลตเพลง เพลงนึงก้อ 15 นาทีแล้วมั้งคับ

5. ให้เค้าติดกล่องไว้หน้าบ้านก้อได้ แล้วให้เค้าทิ้งสายไว้ให้ คุณก้อลากสายมาที่เครื่องคอมคุณเอง

Comment

Working...
      X