overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 41 to 60 of 120
    OverclockZone Member NoCLEVER's Avatar

ความรู้ดีๆๆคับ ขอบคุณผู้มีความรู้มากๆนะคับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Arcady's Avatar

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าเรื่องพัดลม

ต้องยกให้ 2 แบรนด์นี้

- Cooler Master
    - ZALMAN

แจ่มมากๆ แรง เย็น เงียบ

แต่ คุณมีตังอะป่าวล่ะ ^ ^ แพง นะ

OverclockZone Member terquila's Avatar
    The Netherlands

Antec Tri cool ครับ ขนาด 120mm แนะนำปรับรอบได้ ได้เรตติ้งดีจาก newegg ด้วย ผมใช้อยู่ เงียบและแรง

ส่วนสำหรับคนที่มีเคสติดพัดลม 140mm ได้ในเคสอย่าง CM690 แนะนำ Aerocool ครับ รุ่น streamliner บางกว่า พัดลมทั่วไป แต่ลมแรงครับ เสียงเงียบ อีกตัวขนาด 140mm เหมือนกัน ยี่ห้อ Yate Loon ตัวนี้มาตรฐานครับ เสียงเงียบมากๆ แต่ ลมน้อยกว่า Aerocool นิดหน่อย

ผมมีพัดลม coolermaster อยู่ 3 ตัวขนาด 120mm ใช้ได้ครับ แต่ Antec tri cool ดีกว่า

เป็นความคิดเห็นจากประสบการณ์ การใช้ครับ ผิดพลาดก็ขออภัย
    Last edited by terquila; 3 Sep 2008 at 17:22:45.

OverclockZone Member akana86's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member nokkabb's Avatar
    nok11_bkb@hotmail.com

ขอบคุณมากมาย

OverclockZone Member

Post บอกทีคับ ว่าตัวนี้ราคาเท่าไร่ แล้วก็ขอ กระทู้คอมพิวเตอร์ นี้หน่อย จะขอบคุณมากคับ

สวัสดีคับท่านผู้เข้าชม และสมาชิคทุกท่านนะคับ
    คือ ผมอยากทราบว่าตัวนี้ราคาเท่าไร่หรอคับ ผมเป็นเด็กอายุ17คับ เกิดมาเล่นอยู่กับโปรแกรมคอมมาตลอดเลย ผมอยากดัดแปลงคอมพิวเตอร์ผมเป็นแบบที่พวกพี่ทำกันอะคับ แต่ผมไม่รู้ว่า อุปกรพวก พัดลม สายไฟ อุปดรณ์ต่างๆผมจะซื้อได้จากที่ไหนหรอคับ ผมอยู่ จรัญ35คับ ฝั่งธนคับ
    รูป รูป

Default ขอ กระทู้คอมพิวเตอร์ นี้หน่อย จะขอบคุณมากคับ ผมหายังไงก็หาไม่เจออะคับ

ขอ ลิง พี่เค้าหน่อยสิคับ ผมอยากได้คับ และผมอยากจะลองทำคอมเองดูบ้างอะคับ
    ถ้าหาเจอกรุณะโพสบอกที่นี่ด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    รูป รูป

OverclockZone Member jicsmart's Avatar

ถ้าซื้อพัดลม แบบ โนเนม ทั่วๆไป ถ้าอยากได้เงียบๆแนะนำอันที่มานกินต่ำกว่า 0.19A เน้อ เช่น 0.16Aแบบนี้เงียบ
    *ดูสติ๊กเกอร์ ที่ติดบนพัดลม ก็พอพอกะได้ว่า มานมีAirflow มากน้อยเท่าไรได้แย้วน๊า สังเกต ตรง การกินกระแสมานก็พอเนอะ ส่วนใหญ่ จะอยู่ที่ 0.20A น๊า (0.2A)

OverclockZone Member ZestPluZ's Avatar

ได้ความรู้เพิ่ม อิอิ CFM

OverclockZone Member soften's Avatar

ถ้าไม่เน้นความสวยงาม delta เลยครับ พัดลม stock ของ amd ก็ใช้ของ delta ครับ
    จากรูปเป็นพัดลมของx2 3600 เป็นรุ่น AFB0712LB
    รูป รูป

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

ผมไช้ cooler master silent ดีป่าวอะ

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

กระทู้ดี มีสาระ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member consaster's Avatar

อ้างอิง
    Antec Tri cool ครับ ขนาด 120mm แนะนำปรับรอบได้ ได้เรตติ้งดีจาก newegg ด้วย ผมใช้อยู่ เงียบและแรง

ส่วนสำหรับคนที่มีเคสติดพัดลม 140mm ได้ในเคสอย่าง CM690 แนะนำ Aerocool ครับ รุ่น streamliner บางกว่า พัดลมทั่วไป แต่ลมแรงครับ เสียงเงียบ อีกตัวขนาด 140mm เหมือนกัน ยี่ห้อ Yate Loon ตัวนี้มาตรฐานครับ เสียงเงียบมากๆ แต่ ลมน้อยกว่า Aerocool นิดหน่อย
    อยากทราบว่าท่านได้จากใดมาครับ
    ผมเดินหาซื้อทั่วพันทิพย์ไม่เจอเลย
    รบกวน บอกที่ซื้อหน่อยได้ใหมครับ
    ขอบคุณ

OverclockZone Member kurosaki's Avatar

ด้ายความรู้เพิ่มเยอะเลย

ขอบคุณคับ

ผมก็บ้านหม้อเหมือนกันครับ 12V 0.42A * 2 (มันเป็นพัดลมลมดูครับ ลักษณะคล้าย Durob)เรื่องความแรงก็แค่
    เปิดทีตัวพัดลมวิ่งถอยหลังได้เอง ราคาไม่เกิน 100 บาท+- แล้วแต่ร้าน

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

เออ เพิ่งรู้ว่า CFM แปลว่าอะไร

OverclockZone Member piyanat_love's Avatar

ของผมยังใช้แบบธรรมดาอยู่เลยครับตัวสีดำแต่เลือกแบบกินไฟเยอะๆเลยพัดแรง

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

เสริมครับ

flow rate บางเจ้าเขาก็จะแหวกแนว บอกเป็นลูกบาศ์กเมตร/ชม. (CMH)
    แปลงเป็น CFM ก็เอา 0.5885778 คูณครับ

OverclockZone Member Leg's Avatar
    อยู่ จ.เพชรบุรี

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Bookmarks