Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีเลือกซื้อพัดลมครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลมแรง ไม่ต้องสวยแหละคับ สำหรับผม

Comment

ได้ความรู้เยอะแยะ

ดันไปคร๊าบ

Comment

โครตซวยเรย

ไปอมร ซื้อพัดลมมา 3อัน อันละ 80 บ.

มัน 24vหมดเรย โง่เองกรำ

Comment

Originally posted by kk View Post
          ผมไม่เน้นลายแต่เอาแค่เคื่องไม่ร้อนก็ดีแล้ว ผมใช้อยู่ยี่ห้อเดียว SUNON เงี่ยบและดี ทุกรุ่นเป็นลูกปืนหมด อิอิ
          silentcat ด้วย แรงเหมือนกัน
          ซื้อที่ไหนครับ หรือสั่งซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

พัดลม TT isgc300 มี3พิน แต่พัดลมcpu มี4 เสียบได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by thymemak View Post
              โครตซวยเรย

ไปอมร ซื้อพัดลมมา 3อัน อันละ 80 บ.

มัน 24vหมดเรย โง่เองกรำ
              ใช้ไฟ12vได้นะครับแต่ว่ามันจะหมุนช้ากว่าปกติประมาณครึ่งหนึ่ง ไม่ต้องทิ้งนะครับเสียดายของเพราะไหนๆก็พามันกลับมาบ้านแล้ว

Comment

คำย่อที่ M/B ว่า PWR_FAN คือ อะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by tanawut6 View Post
                  คำย่อที่ M/B ว่า PWR_FAN คือ อะไรหรอครับ
                  power fan ครับ (หรือ power supply fan ก็ไม่รู้)
                  ช่องนี้บนบอร์ดผมจะเป็นช่องที่เสียบแล้วพัดลมพัดเต็มรอบ ไม่มีการควบคุมรอบการทำงาน
                  ผมเลยเอาไว้เสียบกับพัดลมที่มันคุมรอบเองได้อยู่แล้ว (มีตัวคุมต่างหาก แต่ต้องการรู้รอบ)
                  หรือต้องการวิ่งรอบสูง

Comment

ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยฮะ ขอบคุงคับ

Comment

• ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่ๆ

Comment

• จ้า

Comment

• ความรู้ใหม่....คอบคุนครับ

Comment

• Originally posted by kk View Post
                            ผมไม่เน้นลายแต่เอาแค่เคื่องไม่ร้อนก็ดีแล้ว ผมใช้อยู่ยี่ห้อเดียว SUNON เงี่ยบและดี ทุกรุ่นเป็นลูกปืนหมด อิอิ
                            silentcat ด้วย แรงเหมือนกัน
                            SUNON ผมมีขนาด120mm 12v 3500RPM 10W อยากจะบอกว่าซื้อกลับมาเสียบลองดูแล้วไม่ได้ใช้อีกเลย เสียงดังพอดู แต่ชอบคับงานละเอียด+สวยมากคับ ชอบนะแต่เธอแรงไปหน่อย(เสียง)

Comment

• แจ๋วจริง.....

Comment

• Originally posted by cutiemomus View Post
                                rpm = round per minute ตรงๆเลยคับ รอบต่อนาที
                                ผมก็ว่าเหมือนท่านแหละ อะไรจะมา revolutions per minute

Comment

Working...
                                X