Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีเลือกซื้อพัดลมครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับผมเน้นไฟ LED ครับ ขอให้กรอบพัดลมใส ใบใส ไฟสว่างๆเป็นใช้ได้

Comment

• Speed (RPM) บอกอะไรไม่ได้มากนัก

-พัดลมเคส: ดูที่ Air Flow (CFM) เป็นหลัก ยิ่งกินลมเยอะๆ ยิ่งดี

-พัดลมติดซิงค์ (CPU cooler เป็นต้น) นอกจาก CFM ยังต้องดู Air Pressure แรงดันลมต้องมากพอ เพราะ Heatsink Fin มี % การบล็อคลมสูง ต้องใช้แรงดันช่วยให้ลมวิ่งสะดวก

และที่ควรดูอีกอย่างคือ Noise Level เอา dB ต่ำๆเข้าไว้ ไม่งั้นจะเสียงดังน่ารำคาญครับ

Comment

• ผมว่ามันคงเสียงดังมาดเลยงับ

Comment

• รบกวนแนะนำ พัดลมติดข้างเคส ที่ลมแรง ๆ และกินลมเยอะ ๆ มีไหมคับ

ขอบคุนล่วงหน้า

Comment

• กระทู้ดีๆที่น่าจดจำ ^^

Comment

• ช่วยดันความรู้ดีๆครับ ..... http://www.dream-colo.com/

Comment

• โอ้วความรู้แน่นปึกขอบคุณคร้าบ

Comment

• อยากสอบถามครับว่า ร้านไหนมีขายลวดเกี่ยวพัดลมกับตัว thermalright 120 ultra extreme >>> http://www.overclockzone.com/zolkorn...0Ex/index.html บ้าง
                  หรือจะเป็นพัดลมพร้อมลวดเกี่ยวก็ได้เพราะจะเอาติดเพิ่มตอนนี้มีแค่ตัวเป่าลมอัดเข้าด้านหน้า จะติดอีกตัวเพื่อดูดลมออกด้านหลัง แนะนำทีจ้า

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• thank

Comment

• ผมซื้อพัดลม VIZO ม

แต่กรอบเขียวนะ แบบ UV อยากถามว่า

ตัวใบพัดกับแกน มันหลวมอยู่แล้วละปล่าวครับ เพราะผมจะติดตรงด้านล่างเคส ที่ใกล้ๆกับPSU ทีนี้พอผมติดแล้ว เหมือนตัวใบพัดมันติดขัดและใบพัดมันเหมือนจะหลุดออกมา อะครับ
                        Last edited by yaisniper; 2 Apr 2013, 15:01:27.

Comment

• เก็บเกียวความรู้ครับ ขอบคุณผู้รู้หลายๆ ท่านเลย

ปล.ผมหน้าใหม่พึ่งเข้ามาด้วยผม
                          Last edited by NuM3eR1z; 25 Dec 2013, 11:53:53.

Comment

• Test, just a test

Actually i looking for some sollutions to treatment of sleep apnea

Comment

Actually i looking for some sollutions to clip against snoring

Comment

Actually i looking for some sollutions to sleep apnea dental appliance

Comment

Working...
                                X