overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เพิ่ม ram เอง(NB ACER)

OverclockZone Member poptwin's Avatar

Default เพิ่ม ram เอง(NB ACER)

เอ่อ ถามนิดนึงอะครับ เกี่ยวกับการเปลี่ยนใส่แรมเพิ่มของโนตบุค acer พอดีมันมีวอยแปะที่ฝาปิดแรมกับ อาร์ดดิส อะครับ ถ้าแกะฝาออกนี่ ประกัน จะหมดเลยหรือปล่าว กลัวๆ ไม่กล้าเปิดฝาใส่แรม กลัววอยหลุด และขาด แนะนำหน่อย

OverclockZone Member

ถ้าใส่ของapacerไม่เป็นไรเคยถามแล้ว

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้ามีวอยด์อยู่และเล็งเห็นว่าถ้าแกะแล้ววอยด์ขาดอย่าแกะนะครับ ประกันหมดทันที

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ถ้ามีวอยด์อยู่และเล็งเห็นว่าถ้าแกะแล้ววอยด์ขาดอย่าแกะนะครับ ประกันหมดทันที
    ถูกต้อง
    ต้องแกะให้เนียนอย่าให้วอยขาดแล้วติดให้เหมือนเดิม นะ

pongzen
    Guest

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ถูกต้อง
    ต้องแกะให้เนียนอย่าให้วอยขาดแล้วติดให้เหมือนเดิม นะ
    เห็นด้วยๆ ครับ หรือไม่แน่ใจก็ไปใส่เพิ่มร้านที่คุณซื้อมาหรือ ศูนย์ Acer ก็ได้นิครับ ให้เขาใส่ให้เลย จะได้ไม่ต้องมากังวล ถ้าเครื่องมีปัญหา

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by pongzen View Post
    เห็นด้วยๆ ครับ หรือไม่แน่ใจก็ไปใส่เพิ่มร้านที่คุณซื้อมาหรือ ศูนย์ Acer ก็ได้นิครับ ให้เขาใส่ให้เลย จะได้ไม่ต้องมากังวล ถ้าเครื่องมีปัญหา
    ตามนี้ครับ ถ้าจะเพิ่ม

ปล.Quoteกันเป็นทอดๆน่อ

OverclockZone Member poptwin's Avatar

วอย ผมดูแล้ว ว่ามันขาดเอาง่ายๆแน่ เพราะมันจะเป็นรอย เหมือนกับรอบบากไว้ เอาออกเมื่อไหร่แปะกลับไม่เหมือนเดิมแน่ๆ คือผมจะหา แรม ถูกๆใส่ เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เพิ่มได้ โดยใช้ Cutter ตัด ขอย้ำว่าอย่าลอก ใช้คัตเตอร์กรีดให้เป็นรอยขาดพอ เพราะเพื่อนผมมานโทไปถาม 0 และมะนก็ไถแรม ตัวเก่าของผมไปใส่แล้วด้วย

งั้นเดียวผม ต้องโทรถาม 0 ก่อนดีกว่าเพิ่มความมั่นใจ

OverclockZone Member AuToBoT's Avatar

Quote Originally Posted by poptwin View Post
    งั้นเดียวผม ต้องโทรถาม 0 ก่อนดีกว่าเพิ่มความมั่นใจ

ใช่ครับเห็นด้วยเพราะต่างที่ต่างคนก็ไม่เหมือนกันแน่นอน ทางที่ดีโทรไปถาม 0 ก่อนจะดีที่สุดครับ

ถ้าเป็นสติกเกอร์ขาวก็เอาคัตเตอร์กรีดได้ครับ ประกันไม่หมด

แต่ถ้าเป็นสติกเกอร์ประกันแบบติ๊กไว้ว่าหมดประกันตอนไหนนี่ "อย่าครับ"

ถ้าไม่รีบก็รอหมดประกันก็ได้คับ ถึงตอนนั้นราคาแรมก็น่าจะลงไปบ้างแล้วด้วยคับ (ถ้าไม่รีบนะ..ถ้าไม่รีบ)

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

ไม่หมดหรอกคับ
    ไม่ต้องเอาไปให้ศูนย์ใส่หรอกคับ เปลืองเงิน มันคิดค่าใส่ด้วยอ่ะ แพงอีกต่างหาก
    ใส่เองดีกว่าครับ

OverclockZone Member mookdang4143's Avatar

ส่ง0

ให้ทางศูนย์จัดการใส่ให้ดีกว่านะ เสียแพงกว่าหน่อยแต่ว่าชัวร์กว่า มีปัญหาไรเค้าจะได้ไม่โทษว่าเราผิด

OverclockZone Member jokekaje's Avatar

กรีดได้เลยคับ ประกันไม่ขาด

OverclockZone Member Decription's Avatar

ประกันไม่ขาดแน่นอนครับ ไม่เชื่อลองไปดูที่ webboard ใน acer.co.th ครับ
    หาๆดู ผมจำไม่ได้แล้วว่ากระทู้ไหน แต่เคยมีเจ้าหน้าที่มาตอบว่าไม่ขาดครับ ถ้าต้องเข้าศูนย์ เค้าจะเช็คจากอุปกรณ์ข้างใน ว่าอุุปกรณ์ที่เสียนั้นเป็นของที่ติดมากับเครื่องหรือไม่

OverclockZone Member t_poschanan's Avatar

เรื่องสติกเกอร์ประกัน ตอนแรกผมก็กังวนเหมือนกันคับ

ใช้ 6920 ตรงฝาปิดข้างล่างจะมีสติกเกอร์ปิดอยู่ตรงน๊อต

ถ้าจะแกะผมว่าขาด เลยโทรไปถามศุนย์ เค้าบอกว่าต้องมาที่ศูนย์ เสียค่าแรงสองร้อยกว่าบาท

แต่ถ้าเปลี่ยนเองจะหมดประกัน แต่ว่าตอนซื้อเครื่องมาพี่ที่ร้านขายเค้าบอกว่าใส่เองได้เลย

อีกอย่างตอนผมไปซื้อเครื่อง ตรงโต๊ะที่เค้าเทสให้ดู มีคนซื้อacerอยู่หลายเครืื่องแล้วก็เพิ่มแรมที่ร้านเลย

ผมก็เห็นเค้าแกะเลยนะ

"^สรุป ผมว่าเปลี่ยนเองได้ ศูนย์มัน....มากก่า ที่ club 6920 ก็มีแต่คนใส่เพิ่มเอง ^"

ผมว่าถามศูนย์ดีก่า ชัวร์สุด เด่วประกันขาดจะ shiftหาย

OverclockZone Member disslove's Avatar
    เจียงใหม่(มาโตยอี้)

เปลี่ยนเองเลยครับผมปลี่ยนให้เพื่อนมาเมื่ออาทิตก่อนมันก็ไม่กล้าเลยไปถามถึง0เลยครับเขาบอกไม่เปนไรคับ(เชียงใหม่นะงับ)

Bookmarks

Bookmarks