Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@ใช้อะไรดี@@ internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@ใช้อะไรดี@@ internet

คือว่าผมใช้ tot 1.5 m อยู่นะครับ แต่บ้านผมใช้กันแยอะนะ เลย ความเร็วของมันเลยไม่ทันใจ
    นะ คือว่า ถ้าผมจะใช้ ตัวต่อ internet แบบอื่น มันมีอีกไหม แบบว่าอยู่ต่างจังหวัดนะ และก็พึ่ง
    เล่นคอม ไม่ถึงปี เลยไม่ค่อยรู้นะครับ
    อย่าง "วายเลส" (เขียนถูกเปล่าไม่รู้ ) แล้วใช้ยังไง ต่อสายหรือเปล่า ค่าใช้จ่ายยังไง

อยากได้เร็วแบบ 3.0 -5.0 mbps งะครับ
    Last edited by loofeey; 27 Sep 2007, 16:53:04.

อีกอย่างนะครับ วัดความเ็ร็วที่ adslthailand วัดได้ที่ 1.04 mbps
    แต่ทำไมเวลาเชื่อมต่อ ข้างล่างมุมขวา มันบอกว่า 100.0 mbps ละครับ งงงง

Comment

ข้างล่างเป็นความเร็วของ port หรีอตัวกาดร์นะครับ

Comment

1.04 mbps = ความเร็วจริง ที่ได้จากเน็ต 1.5M
        100.0 mbps = ความเร็วของการ์ด lan งับ

wireless ไม่ได้ช่วยให้ความไวเพิ่มขึ้น
        อยากเพิ่มความเร็ว ให้ไปติดต่อที่องค์กรโทรศัพท์ใกล้บ้านขอรับ

Comment

แล้วที่เขาใช้กันนะครับ เห็นความเร็วตั้ง 50-70 mbps นะครับเขาใช้อะไรกัน
          หรือติดต่อที่ องค์การ เหมือนผม อยากรู้จะได้ลองของเเรง

Comment

การ์ดแลนได้ 1.0G
            เน็ตดันได้ 200k T0T

Comment

น่าจะเป็นพวก vdsl นะนั่นอะ แต่บ้านเรายังไม่มีไม่ใช่หรอครับ

Comment

Working...
              X