Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU ทีครับ!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU ทีครับ!!!!

คือตัวที่ใช้มันเป็น 350W อะครับ อยากเปลี่ยนไปใช้ 500-650W
    แต่อยากได้ที่ราคาถูกแล้วก็ดีอะครับ งบไม่น่าเกิน 1000-2000 อะัครับ ซื้อได้ที่ร้านไหนในพันทิปด้วยนะครับ
    Last edited by clayzizer; 27 Sep 2007, 16:53:06.

ตามความคิดผมนะ
    ถ้าจะเปลี่ยนจาก 350>450 ไม่ค่อยคุ้มอะ น่าจะ 500+ ไม่ต้องยี้ห้อแพงๆ ก็ได้
    แต่ก็ให้วัตต์เต็มก็น่าจะคุ้มกว่า

เพิ่มเติม
    แต่ถ้าจำกัดงบแค่นี้จริงๆ แต่อยากได้ยี้ห้อดีหน่อย เท่าที่เห็น
    Coolermaster Extreme Power 430W , 2 of +12V rails , 120mm fan, 6 pin PCI-E 1,690
    Last edited by NHON; 27 Sep 2007, 16:48:43.

Comment

แล้วถ้า 500+ นี่ประมานเท่าไหร่อะครับเอาไม่เกิน 1500 จะดีมรั่กๆเรย งบเอาไปลงการ์ดจอหมด เพราะจะใช้ X1950 อะครับมันต้องต่อแบบ 6pin แล้ว PSU ของเดิมก้อไม่พอ T0T
      อย่างของ J.I.B. อะครับมันมี 650WATT ราคา 910 อะครับจะทนมั้ยนิ

Comment

Delux 500 เลยครับ 900-1000บาท -.-

Comment

enhance ATX-0140G 400W Price : 1850.00฿ ตัวนี้คุ้มสุด

Comment

delux ก็น่าเล่นนะครับ

Comment

delux อีกเสียงครับ

Comment

แล้ว Delux มันวัตต์แท้ป่าวอะ -*-
                Last edited by clayzizer; 27 Sep 2007, 17:40:57.

Comment

Delux 500W 1050 บาท มีหลายร้าน หาไม่ยากครับ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                    แล้ว Delux มันวัตต์แท้ป่าวอะ -*-
                    ...ไม่แท้หรอกครับ แต่ก็พอใช้ได้ในระดับหนึ่ง
                    ตัว500วัตต์ ราคาก็ราวๆ 950บาทครับ

Comment

DELUX 500W ในราคา 1000฿ ครับ คุ้ม

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้างบไม่มาก แนะนำ Delux อีกเสียง ใช้ไปก่อนจนอุปกรณ์เริ่มมากขึ้น แรงขึ้น แล้วข้ามไปเล่นของใหญ่ทีเดียวยาวเลย ดีกว่าซื้อ 450w ตัวละสองพันมาใช้ พออัพอย่างอื่นก็ต้องซื้อ 500+ อีกที

Comment

ซื้อถูกๆไปไม่ดี เพราะมันวัตไม่แท้ ทำให้อุปกรณ์เสียก่อนวัยอันควร

Comment

งบขนาดนี้คงต้องDeluxอย่างท่านอื่นว่าละครับ

Comment

Working...
                              X